# động viên

  • Thể thao

    Hơn 140 vận động viên khuyết tật tranh tài cầu lông, bóng bàn ở giải đấu cấp quốc gia

    16/04/2026 12:01’ Sáng 16/4, Giải vô địch quốc gia các môn cầu lông, bóng bàn người khuyết tật năm 2026 chính thức khai mạc tại Nhà Thi đấu Thể dục thể thao tỉnh Thái Nguyên.
  • Xã hội

    Thăm hỏi, động viên ngư dân có tàu bị cháy trên biển Phú Hài

    15/04/2026 18:04’ Đảng ủy, UBND phường Phú Thủy (Lâm Đồng), Đồn Biên phòng Thanh Hải cùng các đơn vị liên quan đã đến thăm hỏi, động viên gia đình ngư dân Nguyễn Văn Tư.
  • Thể thao

    Xây dựng chế độ dinh dưỡng đặc thù cho vận động viên bóng đá Việt Nam

    08/04/2026 21:27’ Hội thảo thuộc Đề tài cấp Bộ năm 2024-2025, với mục tiêu tìm ra những giải pháp can thiệp cụ thể, từ việc tối ưu hóa món ăn truyền thống Việt Nam đến việc ứng dụng công nghệ AI trong cá nhân hóa thực đơn cho các cầu thủ bóng đá Việt Nam.
  • Thể thao

    Hơn 300 vận động viên tranh tài tại Giải Vô địch các đội mạnh Kickboxing toàn quốc

    04/04/2026 20:28’ Diễn ra từ ngày 4-11/4, giải có sự góp mặt của 27 đơn vị thuộc tỉnh, thành phố, ngành, với hơn 300 vận động viên tranh tài ở 68 nội dung.
  • Thể thao

    Gần 300 vận động viên tham dự Giải vô địch Pickleball 2026 tại Ninh Bình

    28/03/2026 10:07’ Giải đấu quy tụ gần 300 vận động viên là cán bộ, công chức, viên chức trong các cơ quan nhà nước trên địa bàn tỉnh.
  • Thể thao

    Thúc đẩy sự phát triển của ngành Thể dục thể thao Việt Nam trong giai đoạn mới

    26/03/2026 18:16’ Nhân kỷ niệm 80 năm Ngày truyền thống ngành Thể dục thể thao Việt Nam (27/3/1946 - 27/3/2026), nhiều địa phương tổ chức họp mặt nhằm tri ân những đóng góp của các thế hệ cán bộ, huấn luyện viên, vận động viên; đồng thời tạo thêm niềm tin, động lực thúc đẩy sự phát triển của ngành trong giai đoạn mới.
  • Thể thao

    Gần 170 vận động viên tham gia Giải vô địch Cờ vây và Cờ vây trẻ quốc gia 2026

    23/03/2026 16:53’ Giải là sân chơi quan trọng nhất đối với các kỳ thủ, nơi cạnh tranh cao để giành cơ hội đại diện Việt Nam tham dự các giải đấu quốc tế.
  • Thể thao

    Vận động viên Việt Nam đạt thành tích cao tại Cuộc thi Marathon quốc tế Đà Nẵng 2026

    22/03/2026 14:43’ Sau thời gian thi đấu sôi nổi, quyết liệt, các vận động viên đã hoàn thành các nội dung đăng ký, ghi nhận nhiều thành tích ấn tượng, trong đó vận động viên Việt Nam đạt kết quả nổi bật ở một số cự ly.
  • Thể thao

    Giải vô địch các Câu lạc bộ Karate quốc gia khu vực miền Bắc lần thứ VI

    14/03/2026 14:45’ Tham dự giải có hơn 500 vận động viên đến từ 23 câu lạc bộ của các tỉnh, thành phố khu vực phía Bắc.
  • Thể thao

    Hơn 700 vận động viên tham gia Giải Vô địch Billiards và Snooker các Câu lạc bộ quốc gia

    13/03/2026 13:06’ Ngay sau lễ khai mạc, các vận động viên tranh tài ở những vòng đấu đầu tiên của giải.
  • Thể thao

    Hơn 12.000 vận động viên thi đấu tại Giải Vô địch quốc gia Marathon - Báo Tiền Phong lần thứ 67

    10/03/2026 16:34’ Tại giải, các vận động viên sẽ tranh tài ở các cự ly: 42,195 km và 21,1 km nam, nữ hệ nâng cao và hệ phong trào; 10km nam chuyên nghiệp, nam trẻ, nam và nữ phong trào; 5 km nữ nâng cao, nữ trẻ và nam, nữ phong trào.
  • 1
  • 2
  • 3

Chính sách mới

  • Tập trung khắc phục hậu quả bão số 4 và mưa lũ

    Phó Thủ tướng Chính phủ Hồ Quốc Dũng yêu cầu tập trung khắc phục hậu quả bão số 4 và mưa lũ, bảo đảm an toàn, ổn định đời sống người dân.
  • Việt Nam đặt mục tiêu thuộc nhóm 10 quốc gia dẫn đầu châu Á về trí tuệ nhân tạo vào năm 2045

    Theo Chiến lược, Việt Nam chuyển từ tư duy nghiên cứu, phát triển và ứng dụng trí tuệ nhân tạo sang nghiên cứu, phát triển trí tuệ nhân tạo và chuyển đổi toàn diện quốc gia bằng trí tuệ nhân tạo.
  • Lần đầu tiên quy định “ngành, nghề đặc thù” trong lĩnh vực nghệ thuật, thể dục, thể thao

    Lần đầu tiên khái niệm “ngành, nghề đặc thù” được quy định, gồm các ngành, nghề thuộc lĩnh vực nghệ thuật, thể dục, thể thao trong danh mục do Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành theo quy định của pháp luật chuyên ngành.

Bạn đọc quan tâm

  • Tư duy nhân văn trong thời đại AI: Giữ con người ở vị trí trung tâm

  • Khai mạc Giải Vovinam miền Bắc lần thứ III năm 2026

  • Thêm một người tử vong trong vụ nổ tại phòng trọ ở Phú Thọ

  • Hiến đất mở đường ở vùng đồng bào dân tộc thiểu số

  • Phát hiện di vật mang tên liệt sĩ Trần Văn Thanh trong quá trình lấy mẫu ADN

  • Cổng thông tin Thông tấn xã Việt Nam
  • Vietnamplus
  • Báo tin tức
  • Báo Thể thao văn hóa
  • Trang thông tin kinh tế của TTXVN
  • Trang thông tin đồ họa của TTXVN
  • Vietnamnews
  • Lecourrier du Vietnam
  • Báo ảnh Việt Nam
  • Vietnam Law Magazine
  • Truyền hình Thông tấn
  • Dân tộc miền núi
  • Chuyên trang thông tin Việt Nam hạnh phúc

Cơ quan chủ quản: Thông tấn xã Việt Nam
Địa chỉ: Số 05 Lý Thường Kiệt, Cửa Nam, Hà Nội
Chịu trách nhiệm: Trưởng ban Trần Ngọc Tú
Phó Trưởng ban: Hoàng Như Hoa, Nguyễn Văn Nhật, Lê Thị Thu Hương
Số điện thoại: 024.38257994 - Fax: 024.3826.7981 - Email: tap.phongbien@gmail.com

Không sao chép nội dung khi chưa có sự đồng ý bằng văn bản !

  • Trang chủ
  • Giới thiệu
  • Thời sự
    • Xây dựng Đảng
    • Quốc hội với Cử tri
    • Chính phủ hành động
    • Hội nhập
  • Xã hội
    • An sinh
    • Sức khỏe
    • Giáo dục
  • Pháp luật
    • An ninh trật tự
    • An toàn giao thông
  • Chính sách và phát triển
    • Thông tin doanh nghiệp
  • Du lịch
  • Văn hóa
  • Khoa học - Sáng tạo
  • Thể thao
  • Chính sách mới
  • Thời tiết
  • Trang địa phương
  • Đa phương tiện