# giao thông

  • Chính sách và phát triển

    Động lực để những vùng quê phát triển bền vững

    11/08/2026 16:51’ Tại xã Bình Đức (tỉnh Tây Ninh), cây cầu LA-3.5-24 Bờ Nam kênh Cây Da vừa được đưa vào sử dụng góp phần giải quyết nhu cầu đi lại của người dân, nâng cao chất lượng cuộc sống vùng nông thôn còn nhiều khó khăn.
  • An toàn giao thông

    Đảm bảo an toàn giao thông đường thủy để phát triển du lịch

    10/08/2026 14:44’ Lâm Đồng đang triển khai chặt chẽ, xử lý các vấn đề phát sinh nhằm bảo đảm an toàn giao thông đường thủy và phục vụ phát triển du lịch trên biển bền vững, an toàn.
  • An toàn giao thông

    Cần xử lý dứt điểm việc tập kết gỗ ở hành lang an toàn giao thông trên Quốc lộ 22B

    07/08/2026 10:57’ Khi hành lang an toàn giao thông bị sử dụng sai mục đích, nguy cơ mất an toàn giao thông luôn hiện hữu.
  • An toàn giao thông

    Cảnh báo người dân không ném vật thể vào xe đang lưu thông trên cao tốc

    06/08/2026 12:14’ Ngày 6/8, Công an xã Xuân Quế, thành phố Đồng Nai cho biết, đơn vị đang điều tra nhóm thanh niên có hành vi ném vật thể vào xe đang lưu thông tốc độ cao trên tuyến cao tốc Phan Thiết – Dầu Giây.
  • An toàn giao thông

    7 tháng năm 2026: Tai nạn giao thông giảm trên cả ba tiêu chí

    03/08/2026 15:29’ 7 tháng năm 2026, trên địa bàn cả nước xảy ra 8.940 vụ tai nạn giao thông, làm chết 5.577 người và bị thương 5.179 người.
  • An toàn giao thông

    Cân nhắc hoãn hành trình du lịch khi điều kiện giao thông không bảo đảm

    31/07/2026 17:21’ Mỗi hành động chủ động phòng ngừa sẽ góp phần bảo vệ tính mạng, sức khỏe của chính mình và người xung quanh.
  • Thời sự

    Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm tiếp Bộ trưởng Bộ Đất đai, Cơ sở hạ tầng và Giao thông Hàn Quốc

    30/07/2026 20:04’ Tổng Bí thư, Chủ tịch nước đề nghị hai bên tăng cường trao đổi kinh nghiệm và thúc đẩy hợp tác thực chất trong lĩnh vực xây dựng cơ sở hạ tầng, năng lượng tái tạo, công nghệ đóng tàu, phát triển nguồn nhân lực chất lượng cao.
  • An toàn giao thông

    Nỗ lực khắc phục bất cập mất an toàn giao thông trên Quốc lộ 4B

    28/07/2026 15:05’ Một số hạng mục thuộc dự án Quốc lộ 4B chưa được đầu tư hoàn chỉnh đã bộc lộ những bất cập liên quan đến tổ chức giao thông, tiềm ẩn nguy cơ mất an toàn cho người và phương tiện.
  • An toàn giao thông

    Cảnh sát giao thông dẫn đường cho nạn nhân bị tai nạn đứt 4 ngón tay đi cấp cứu

    27/07/2026 18:13’ Tổ công tác sử dụng xe chuyên dụng dẫn đường, hỗ trợ xe chở nạn nhân di chuyển quãng đường gần 80 km đến bệnh viện trong khoảng 60 phút.
  • An toàn giao thông

    Hạ nhiệt “điểm nóng” giao thông

    23/07/2026 16:01’ Giải pháp căn cơ không thể chỉ dừng ở xử lý vi phạm mà phải phòng ngừa từ gốc, thường xuyên cập nhật kiến thức pháp luật, nâng cao kỹ năng điều khiển phương tiện và hình thành ý thức tự giác.
  • An toàn giao thông

    Lưu ý khi phương tiện gặp sự cố trên đường cao tốc

    19/07/2026 18:56’ Người điều khiển cần nhanh chóng đưa xe vào làn dừng khẩn cấp hoặc vị trí an toàn nếu còn khả năng di chuyển; bật đèn cảnh báo nguy hiểm;đặt thiết bị hoặc biển cảnh báo phía sau xe với khoảng cách tối thiểu 150 mé
  • An toàn giao thông

    Hơn 4.000 công nhân được bồi dưỡng kỹ năng an toàn giao thông

    19/07/2026 18:56’ Ngày 19/7, tại phường Bà Rịa, Liên đoàn Lao động Thành phố Hồ Chí Minh phối hợp cùng các đơn vị đồng hành tổ chức Ngày hội An toàn giao thông và Chăm sóc sức khỏe công nhân năm 2026.
  • Thời sự

    Cảnh sát giao thông Quảng Trị mở đường đưa người bị nạn đi cấp cứu kịp thời

    18/07/2026 13:32’ Sáng 18/7, Đội Cảnh sát giao thông Đường bộ số 2, Phòng Cảnh sát giao thông (Công an tỉnh Quảng Trị) cho biết, từ đề nghị khẩn cấp của người dân, cán bộ, chiến sĩ đã hỗ trợ đưa người bị tai nạn đến bệnh viện cấp cứu kịp thời.
  • Xã hội

    Sinh viên đồng hành cùng địa phương phát triển kinh tế - xã hội

    17/07/2026 21:03’ Khánh thành hai công trình thanh niên gồm “Tuyến đường giao thông nông thôn” và “Thắp sáng tuyến đường quê” tại xã An Bình, tỉnh Vĩnh Long.
  • Xã hội

    Nhân rộng mô hình "Tăng, ni, phật tử tham gia giao thông văn hóa - an toàn"

    17/07/2026 18:21’ Công an tỉnh Đồng Tháp và Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Đồng Tháp tăng cường công tác tuyên truyền, phổ biến giáo dục, vận động tăng, ni, phật tử tham gia bảo đảm trật tự an toàn giao thông.
  • An toàn giao thông

    Tai nạn giao thông trên cao tốc khiến một người tử vong, năm người bị thương

    17/07/2026 08:52’ Cú đâm mạnh khiến cả hai phương tiện mất kiểm soát, lao ra làn đường mở rộng và bị hư hỏng nặng; phần đầu xe khách biến dạng hoàn toàn; một đoạn hệ thống rào tôn lượn sóng bảo vệ hành lang đường bộ bị tông hỏng.
  • An toàn giao thông

    Triển khai mô hình điểm “Xã an toàn giao thông”: Hình thành văn hóa giao thông trong cộng đồng

    15/07/2026 15:50’ Ngày 15/7, tại xã Đức Hòa, Cục Cảnh sát giao thông (Bộ Công an) phối hợp Phòng Cảnh sát giao thông, Công an tỉnh Tây Ninh, Công ty Honda Việt Nam, chính quyền địa phương tổ chức chương trình “Bồi dưỡng kiến thức và kỹ năng lái xe an toàn” cho hơn 200 công nhân, người lao động trên địa bàn.
  • An toàn giao thông

    Từ 15/7/2026, Hà Nội vận hành 36 bảng điện tử, cung cấp thông tin giao thông theo thời gian thực

    15/07/2026 08:53’ Từ ngày 15/7/2026, người tham gia giao thông tại Hà Nội sẽ có thêm một kênh cập nhật trực tiếp tình hình giao thông ngay trên đường thông qua 36 bảng thông tin giao thông điện tử (Variable Message Sign - VMS) được lắp đặt trên các tuyến, nút giao trọng điểm của thành phố.
  • An toàn giao thông

    Xử lý nhanh sự cố tràn a xít ra môi trường sau tai nạn giao thông trên đường Hồ Chí Minh

    14/07/2026 16:15’ Để bảo đảm an toàn cho người dân, UBND xã Trường Xuân khuyến cáo các hộ dân sinh sống dọc tuyến suối tuyệt đối không sử dụng trực tiếp nguồn nước từ dòng suối cho đến khi có thông báo mới của cơ quan chức năng.
  • An toàn giao thông

    Thủ tướng Chính phủ yêu cầu khắc phục hậu quả vụ tai nạn giao thông đường thủy đặc biệt nghiêm trọng tại Phú Quốc

    11/07/2026 19:01’ Thủ tướng Chính phủ đã gửi lời thăm hỏi ân cần, chu đáo đến người bị nạn và chia buồn sâu sắc tới thân nhân, gia đình các nạn nhân tử vong
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5

Chính sách mới

  • Việt Nam đặt mục tiêu thuộc nhóm 10 quốc gia dẫn đầu châu Á về trí tuệ nhân tạo vào năm 2045

    Theo Chiến lược, Việt Nam chuyển từ tư duy nghiên cứu, phát triển và ứng dụng trí tuệ nhân tạo sang nghiên cứu, phát triển trí tuệ nhân tạo và chuyển đổi toàn diện quốc gia bằng trí tuệ nhân tạo.
  • Lần đầu tiên quy định “ngành, nghề đặc thù” trong lĩnh vực nghệ thuật, thể dục, thể thao

    Lần đầu tiên khái niệm “ngành, nghề đặc thù” được quy định, gồm các ngành, nghề thuộc lĩnh vực nghệ thuật, thể dục, thể thao trong danh mục do Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành theo quy định của pháp luật chuyên ngành.
  • Quy định của Bộ Chính trị về chức năng, nhiệm vụ của Ban Chỉ đạo Trung ương về đối ngoại và hội nhập quốc tế

    Ban Chỉ đạo làm việc theo nguyên tắc tập trung dân chủ, tập thể thảo luận, Trưởng Ban kết luận và chỉ đạo thực hiện; bảo đảm hoạt động đúng chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn, không làm thay chức năng của các cơ quan, tổ chức trong hệ thống chính trị.

Bạn đọc quan tâm

  • Khai mạc Đại hội Thể dục thể thao thành phố Đồng Nai lần thứ I

  • Quyết liệt xử lý vướng mắc, bảo đảm tiến độ, chất lượng Dự án sân bay Long Thành

  • 30 đội tham dự Đại hội Thể dục Thể thao tỉnh Đồng Tháp năm 2026

  • Ẩm thực Tây Đô: Từ lợi thế văn hóa thành nguồn lực phát triển du lịch

  • Diễn văn của Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm tại Lễ kỷ niệm 81 năm Quốc khánh nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam

  • Cổng thông tin Thông tấn xã Việt Nam
  • Vietnamplus
  • Báo tin tức
  • Báo Thể thao văn hóa
  • Trang thông tin kinh tế của TTXVN
  • Trang thông tin đồ họa của TTXVN
  • Vietnamnews
  • Lecourrier du Vietnam
  • Báo ảnh Việt Nam
  • Vietnam Law Magazine
  • Truyền hình Thông tấn
  • Dân tộc miền núi
  • Chuyên trang thông tin Việt Nam hạnh phúc

Cơ quan chủ quản: Thông tấn xã Việt Nam
Địa chỉ: Số 05 Lý Thường Kiệt, Cửa Nam, Hà Nội
Chịu trách nhiệm: Trưởng ban Trần Ngọc Tú
Phó Trưởng ban: Hoàng Như Hoa, Nguyễn Văn Nhật, Lê Thị Thu Hương
Số điện thoại: 024.38257994 - Fax: 024.3826.7981 - Email: tap.phongbien@gmail.com

Không sao chép nội dung khi chưa có sự đồng ý bằng văn bản !

  • Trang chủ
  • Giới thiệu
  • Thời sự
    • Xây dựng Đảng
    • Quốc hội với Cử tri
    • Chính phủ hành động
    • Hội nhập
  • Xã hội
    • An sinh
    • Sức khỏe
    • Giáo dục
  • Pháp luật
    • An ninh trật tự
    • An toàn giao thông
  • Chính sách và phát triển
    • Thông tin doanh nghiệp
  • Du lịch
  • Văn hóa
  • Khoa học - Sáng tạo
  • Thể thao
  • Chính sách mới
  • Thời tiết
  • Trang địa phương
  • Đa phương tiện