# bầu cử sớm

  • Quốc hội với Cử tri

    Khai mạc bầu cử sớm tại xã cù lao Tân Phú Đông của tỉnh Đồng Tháp

    15/03/2026 06:29’ 5 giờ sáng ngày 15/3, các điểm bỏ phiếu của xã cù lao Tân Phú Đông của tỉnh Đồng Tháp đồng loạt khai mạc, đảm bảo trang trọng, đúng quy định, hướng dẫn của Hội đồng Bầu cử quốc gia, Bộ Nội vụ.
  • Quốc hội với Cử tri

    Bầu cử sớm tại đặc khu Bạch Long Vĩ diễn ra an toàn, thành công

    14/03/2026 16:50’ Đặc khu Bạch Long Vĩ có 2 khu vực bỏ phiếu. Lễ khai mạc bầu cử diễn ra 6 giờ 30 phút sáng cùng ngày, đảm bảo trang trọng, đúng quy định, hướng dẫn của Hội đồng Bầu cử quốc gia, Bộ Nội vụ.
  • Quốc hội với Cử tri

    Cử tri lực lượng vũ trang Cần Thơ hân hoan đi bầu cử sớm

    14/03/2026 12:13’ Việc tổ chức bầu cử sớm cho lực lượng vũ trang thành phố Cần Thơ không chỉ đảm bảo quyền lợi chính trị cho cán bộ, chiến sĩ mà còn tạo điều kiện để các đơn vị chủ động phương án bảo vệ an ninh trật tự cho ngày hội toàn dân sẽ diễn ra sáng 15/3.
  • Quốc hội với Cử tri

    Bầu cử đại biểu Quốc hội và HĐND: Đồng bào dân tộc Đan Lai rộn ràng đón ngày hội của toàn dân

    13/03/2026 12:23’ Mỗi lá phiếu của cử tri Môn Sơn hôm nay không chỉ thể hiện quyền làm chủ của người dân, mà còn gửi gắm niềm tin, khát vọng về một tương lai phát triển bền vững, ấm no hơn cho vùng đất miền Tây Nghệ An.
  • Quốc hội với Cử tri

    Hoàn thành bầu cử sớm tại hai cụm đảo ở Cà Mau

    13/03/2026 10:47’ Khoảng 9 giờ, cuộc bầu cử sớm tại các cụm đảo Hòn Khoai và Hòn Chuối kết thúc tốt đẹp, đúng kế hoạch đề ra.
  • Quốc hội với Cử tri

    Vùng 2 Hải quân hoàn thành công tác tổ chức bầu cử sớm trên biển

    12/03/2026 11:24’ Mỗi lá phiếu giữa trùng khơi mang theo niềm tin và sự kỳ vọng của cử tri vào những đại biểu đủ đức, đủ tài cho Quốc hội khóa XVI và Hội đồng nhân dân các cấp.
  • Quốc hội với Cử tri

    Gần 300 cử tri Cụm đảo Hòn Khoai sẽ tham gia bầu cử sớm

    11/03/2026 12:27’ Do điều kiện đi lại phụ thuộc nhiều vào thời tiết và phương tiện đường biển, việc tổ chức bầu cử sớm tại đây được triển khai theo quy định của pháp luật.
  • Quốc hội với Cử tri

    Bầu cử Quốc hội và HĐND: Lực lượng vũ trang chuẩn bị chu đáo cho bầu cử sớm ​

    10/03/2026 11:38’ Với sự chuẩn bị chu đáo về mọi mặt, Tiểu đoàn Huấn luyện - Cơ động 2, thuộc Ban Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Lâm Đồng đã sẵn sàng cho ngày bỏ phiếu sớm diễn ra vào sáng 14/3, bảo đảm đúng quy định, dân chủ, an toàn.
  • Quốc hội với Cử tri

    Bầu cử Quốc hội và HĐND: Từ đảo Hòn Chuối, cử tri phấn khởi hướng về ngày hội lớn

    10/03/2026 10:22’ Do đặc thù địa bàn biển đảo, Ủy ban bầu cử tỉnh Cà Mau đã xin ý kiến và được Hội đồng Bầu cử quốc gia chấp thuận tổ chức bầu cử sớm tại hai cụm đảo Hòn Khoai và Hòn Chuối.
  • Quốc hội với Cử tri

    Rộn ràng ngày hội bầu cử sớm ở xã miền núi biên giới Trường Sơn

    08/03/2026 16:08’ Trong không khí trang nghiêm, từng cử tri nhận phiếu bầu, vào khu vực viết phiếu, nghiên cứu kỹ danh sách ứng cử viên trước khi tự tay bỏ lá phiếu của mình vào hòm phiếu.
  • Quốc hội với Cử tri

    Cử tri đặc khu Thổ Châu gửi trọn niềm tin vào lá phiếu bầu cử sớm

    08/03/2026 11:04’ Sáng 8/3, cử tri đặc khu Thổ Châu thể hiện tinh thần trách nhiệm cao, thực hiện quyền và nghĩa vụ công dân, nô nức đi bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XVI và đại biểu Hội đồng nhân dân các cấp nhiệm kỳ 2026-2031.
  • Quốc hội với Cử tri

    Đồng bào Bru - Vân Kiều rộn ràng chuẩn bị cho ngày bầu cử sớm

    06/03/2026 09:41’ Từ việc dọn dẹp khu vực bỏ phiếu, trang trí nhà sinh hoạt cộng đồng đến tìm hiểu danh sách ứng cử viên, tất cả đều thể hiện niềm tin và sự háo hức của cử tri vùng cao trước ngày thực hiện quyền công dân.
  • Quốc hội với Cử tri

    Tàu Kiểm ngư 260 hoàn thành công tác bầu cử sớm trên biển

    05/03/2026 20:14’ Theo Tổ bầu cử trên biển đi trên tàu Kiểm ngư 260, công tác bầu cử trên biển đã diễn ra nghiêm túc, dân chủ, đúng quy định và an toàn. Cử tri trên các tàu trực rất vinh dự, phấn khởi được thực hiện quyền và nghĩa vụ công dân của mình.
  • Quốc hội với Cử tri

    Bầu cử Quốc hội và HĐND: Lữ đoàn Đặc công Nước 5 bầu cử sớm

    05/03/2026 12:01’ Cuộc bầu cử sớm tại Lữ đoàn Đặc công nước 5, Binh chủng Đặc công đã diễn ra nghiêm túc, đúng quy định.
  • Quốc hội với Cử tri

    Sẽ bầu cử sớm tại Đặc khu Trường Sa

    04/03/2026 16:59’ Các tổ bầu cử thực hiện tốt quy trình phát phiếu, kiểm phiếu, lập biên bản, niêm phong hòm phiếu và báo cáo kết quả kiểm phiếu đúng thời gian theo quy định của pháp luật…
  • Quốc hội với Cử tri

    Bầu cử sớm tại khu vực cụm Ba Kè ngoài khơi vùng biển Việt Nam

    04/03/2026 09:28’ Từ ngày 1-3/3, Tổ bầu cử sớm của Vùng 2 Hải quân đã hoàn thành nhiệm vụ tổ chức bầu cử sớm cho cử tri tại các nhà giàn DK1, tàu trực, ngư dân đang khai thác thủy hải sản tại khu vực cụm Ba Kè.
  • Quốc hội với Cử tri

    Ngày 13/3/2026: Nghệ An tổ chức bỏ phiếu bầu cử sớm tại 55 khu vực

    03/03/2026 12:03’ Hội đồng Bầu cử quốc gia vừa có văn bản cho phép tỉnh Nghệ An tổ chức bỏ phiếu bầu cử sớm tại một số khu vực miền núi, vùng sâu, vùng xa, biên giới nhằm bảo đảm quyền bầu cử của cử tri và phù hợp điều kiện thực tế địa bàn.
  • Quốc hội với Cử tri

    Tổ chức bầu cử sớm cho cử tri làm nhiệm vụ trên biển an toàn, nghiêm túc

    27/02/2026 17:26’ Ngày 27/2, Bộ Tư lệnh Vùng Cảnh sát biển 3 cho biết, Tổ bầu cử số 10 (phường Phước Thắng, Thành phố Hồ Chí Minh) đã tổ chức thành công đợt bầu cử sớm cho các cử tri đang thực hiện nhiệm vụ trên tàu CSB 6008 tại khu vực mỏ Thăng Long-Đông Đô.

Chính sách mới

  • Lần đầu tiên quy định “ngành, nghề đặc thù” trong lĩnh vực nghệ thuật, thể dục, thể thao

    Lần đầu tiên khái niệm “ngành, nghề đặc thù” được quy định, gồm các ngành, nghề thuộc lĩnh vực nghệ thuật, thể dục, thể thao trong danh mục do Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành theo quy định của pháp luật chuyên ngành.
  • Quy định của Bộ Chính trị về chức năng, nhiệm vụ của Ban Chỉ đạo Trung ương về đối ngoại và hội nhập quốc tế

    Ban Chỉ đạo làm việc theo nguyên tắc tập trung dân chủ, tập thể thảo luận, Trưởng Ban kết luận và chỉ đạo thực hiện; bảo đảm hoạt động đúng chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn, không làm thay chức năng của các cơ quan, tổ chức trong hệ thống chính trị.
  • Siết liêm chính trong cuộc thi nghiên cứu khoa học, kỹ thuật dành cho học sinh

    Dự thảo cũng cụ thể hóa cơ chế tiếp nhận, xác minh và hình thức xử lý tương ứng với từng hành vi vi phạm, bảo đảm đồng bộ, không chồng chéo với hệ thống pháp luật hiện hành.

Bạn đọc quan tâm

  • Kiosk hành chính công thông minh: Từng bước chuyển từ hồ sơ giấy sang sử dụng dữ liệu số

  • Chuyến xe 0 đồng "chở" ước mơ đến giảng đường

  • Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm: Cán bộ quy hoạch diện Ban Bí thư quản lý có vị trí rất quan trọng

  • Xác lập định hướng chiến lược cho hoạt động Hội Phụ nữ nhiệm kỳ 2026 - 2031

  • 8.100 lá cờ Tổ quốc tạo nên hình hài đất nước

  • Cổng thông tin Thông tấn xã Việt Nam
  • Vietnamplus
  • Báo tin tức
  • Báo Thể thao văn hóa
  • Trang thông tin kinh tế của TTXVN
  • Trang thông tin đồ họa của TTXVN
  • Vietnamnews
  • Lecourrier du Vietnam
  • Báo ảnh Việt Nam
  • Vietnam Law Magazine
  • Truyền hình Thông tấn
  • Dân tộc miền núi
  • Chuyên trang thông tin Việt Nam hạnh phúc

Cơ quan chủ quản: Thông tấn xã Việt Nam
Địa chỉ: Số 05 Lý Thường Kiệt, Cửa Nam, Hà Nội
Chịu trách nhiệm: Trưởng ban Trần Ngọc Tú
Phó Trưởng ban: Hoàng Như Hoa, Nguyễn Văn Nhật, Lê Thị Thu Hương
Số điện thoại: 024.38257994 - Fax: 024.3826.7981 - Email: tap.phongbien@gmail.com

Không sao chép nội dung khi chưa có sự đồng ý bằng văn bản !

  • Trang chủ
  • Giới thiệu
  • Thời sự
    • Xây dựng Đảng
    • Quốc hội với Cử tri
    • Chính phủ hành động
    • Hội nhập
  • Xã hội
    • An sinh
    • Sức khỏe
    • Giáo dục
  • Pháp luật
    • An ninh trật tự
    • An toàn giao thông
  • Chính sách và phát triển
    • Thông tin doanh nghiệp
  • Du lịch
  • Văn hóa
  • Khoa học - Sáng tạo
  • Thể thao
  • Chính sách mới
  • Thời tiết
  • Trang địa phương
  • Đa phương tiện