# Bí thư

  • Hội nhập

    Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm thăm dự án bán đảo nhân tạo Lynetteholmen (Đan Mạch)

    21/10/2026 17:25’ Theo đặc phái viên TTXVN, trong khuôn khổ chuyến thăm cấp Nhà nước tới Vương quốc Đan Mạch, sáng 21/10 (giờ địa phương), Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm cùng Nhà vua Đan Mạch Frederik X đã đi thăm dự án xây dựng bán đảo nhân tạo Lynetteholmen và khu đô thị mới quy mô lớn tại Copenhagen.
  • Thời sự

    Nâng cao năng lực cho cán bộ MTTQ Việt Nam và các tổ chức chính trị - xã hội

    21/10/2026 16:14’ Chiều 21/10, tại Cần Thơ, Ban Thường trực Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam tổ chức hội nghị quán triệt các chủ trương, văn bản của Bộ Chính trị, Ban Bí thư về công tác dân tộc, tôn giáo và tập huấn nâng cao năng lực cho cán bộ MTTQ Việt Nam và các tổ chức chính trị - xã hội khu vực phía Nam.
  • Xã hội

    Nổ lò hơi làm hai công nhân bị thương

    21/10/2026 15:53’ Hai công nhân bị thương đang được cấp cứu, theo dõi tại Bệnh viện Đa khoa Tiền Giang, tỉnh Đồng Tháp. Theo lãnh đạo bệnh viện, sức khỏe hai công nhân đã ổn định.
  • Thời sự

    Thường trực Ban Bí thư Trần Cẩm Tú: Bảo đảm chất lượng và tiến độ trong tổ chức các sự kiện lịch sử lớn của đất nước

    21/10/2026 13:54’ Sáng 21/10, tại Trụ sở Trung ương Đảng, Ủy viên Bộ Chính trị, Thường trực Ban Bí thư Trần Cẩm Tú đã chủ trì Phiên họp thứ nhất Ban Chỉ đạo Trung ương kỷ niệm các ngày lễ lớn và sự kiện lịch sử quan trọng của đất nước giai đoạn 2026 - 2030 (Ban Chỉ đạo).
  • Hội nhập

    Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm hội đàm với Thủ tướng Đan Mạch Mette Frederiksen

    21/10/2026 11:27’ Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm và Thủ tướng Mette Frederiksen nhất trí thông qua Tuyên bố chung nâng cấp quan hệ Việt Nam - Đan Mạch lên Đối tác chiến lược toàn diện.
  • Hội nhập

    Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm gặp gỡ cán bộ, nhân viên Đại sứ quán và cộng đồng người Việt Nam tại Đan Mạch, Iceland và phía Nam Thụy Điển

    21/10/2026 09:13’ Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm nhấn mạnh, tự hào khi biết cộng đồng người Việt tại Đan Mạch tuy quy mô vừa phải nhưng đã nỗ lực vươn lên, từng bước xây dựng cuộc sống ổn định, ngày càng hội nhập sâu rộng vào đời sống kinh tế - xã hội sở tại.
  • Xây dựng Đảng

    Nhìn thẳng thực trạng, bắt đúng "bệnh" né tránh trách nhiệm trong đội ngũ cán bộ

    20/10/2026 22:38’ Theo Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Cà Mau Đặng Văn Dũng, việc khơi thông tâm lý và bảo vệ cán bộ năng động, sáng tạo là yếu tố then chốt để tạo động lực phát triển nhanh, bền vững cho tỉnh.
  • Hội nhập

    Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm chứng kiến Lễ trao các văn kiện hợp tác Việt Nam – Đan Mạch

    20/10/2026 22:37’ Dự Diễn đàn doanh nghiệp Việt Nam - Đan Mạch tại thủ đô Copenhagen, Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm cùng Nhà vua Vương quốc Đan Mạch Frederik X đã chứng kiến Lễ trao các văn kiện hợp tác giữa doanh nghiệp, bộ, ngành hai nước.
  • Thời sự

    Phu nhân Tổng Bí thư, Chủ tịch nước cùng Hoàng hậu Đan Mạch trao tặng “Tủ sách Việt Nam” cho thư viện tại Copenhagen

    20/10/2026 22:22’ Bà Ngô Phương Ly, Phu nhân Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm cùng Hoàng hậu Mary của Đan Mạch đã thăm BIBLIOTEKET Rentemestervej, một thư viện kiêm trung tâm văn hóa cộng đồng ở thủ đô Copenhagen.
  • Hội nhập

    Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm dự Diễn đàn doanh nghiệp Việt Nam - Đan Mạch

    20/10/2026 22:15’ Trong khuôn khổ chuyến thăm cấp Nhà nước Vương quốc Đan Mạch, Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm dự và phát biểu tại Diễn đàn doanh nghiệp Việt Nam - Đan Mạch tại thủ đô Copenhagen.
  • Hội nhập

    Thường trực Ban Bí thư Trần Cẩm Tú tiếp đoàn công tác Cục Công vụ Singapore về hợp tác giáo dục, đào tạo

    20/10/2026 17:22’ Sáng 20/10, đồng chí Trần Cẩm Tú, Ủy viên Bộ Chính trị, Thường trực Ban Bí thư đã tiếp ông Christopher Pragasam, Cục trưởng Cục Công vụ kiêm Giám đốc điều hành Trường Công vụ Quốc tế Singapore nhân dịp đoàn sang công tác tại Hà Nội.
  • Hội nhập

    Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm phát biểu chính sách tại Đại học Copenhagen

    20/10/2026 08:53’ Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm khẳng định, Việt Nam coi Đan Mạch là đối tác tin cậy, trọng nghĩa trọng tình để cùng chia sẻ kinh nghiệm, học hỏi và tạo ra giá trị mới cho chặng đường phía trước.
  • Hội nhập

    Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm: Quan hệ Việt Nam và Đan Mạch tiếp tục phát triển mạnh mẽ, thực chất hơn

    20/10/2026 08:03’ Tối 19/10 (giờ địa phương), Copenhagen, Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm và Phu nhân cùng Đoàn đại biểu cấp cao Việt Nam đã dự tiệc chiêu đãi cấp Nhà nước do Nhà vua Frederik X và Hoàng hậu chủ trì.
  • Hội nhập

    Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm hội kiến Chủ tịch Quốc hội Đan Mạch Henrik Frandsen

    20/10/2026 07:40’ Trong suốt 55 năm qua, quan hệ Việt Nam - Đan Mạch không ngừng được củng cố và phát triển tốt đẹp, từ quan hệ hợp tác phát triển truyền thống đến Đối tác toàn diện năm 2013, Đối tác chiến lược Xanh năm 2023.
  • Hội nhập

    Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm hội kiến Nhà vua Frederik X

    19/10/2026 20:29’ Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm khẳng định Việt Nam luôn coi trọng và mong muốn làm sâu sắc hơn nữa quan hệ hữu nghị truyền thống và hợp tác nhiều mặt với Đan Mạch.
  • Hội nhập

    Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm nhận Huân chương cao quý của Vương quốc Đan Mạch

    19/10/2026 18:24’ Huân chương mà Nhà vua trao tặng sẽ luôn nhắc về tình cảm quý báu, tình hữu nghị mà Hoàng gia và nhân dân Đan Mạch dành cho Việt Nam.
  • Hội nhập

    Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm đặt vòng hoa tại Đài tưởng niệm Anh hùng tại Đan Mạch

    19/10/2026 17:20’ Công trình Đài tưởng niệm Anh hùng thể hiện sự tri ân của nhà nước và nhân dân Đan Mạch đối với những người đã tham gia, cống hiến và hy sinh trong các nhiệm vụ quốc tế kể từ năm 1948.
  • Hội nhập

    Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm bắt đầu thăm cấp Nhà nước Vương quốc Đan Mạch

    19/10/2026 16:04’ Chuyến thăm tạo động lực thúc đẩy mạnh mẽ hơn hợp tác kinh tế, thương mại, đầu tư, khoa học – công nghệ và đổi mới sáng tạo, phù hợp với những ưu tiên và yêu cầu phát triển của mỗi nước.
  • Xây dựng Đảng

    Thường trực Ban Bí thư Trần Cẩm Tú làm việc với Học viện Chính trị quốc gia Hồ Chí Minh

    19/10/2026 16:03’ Việc kiện toàn bộ máy phải được thực hiện chặt chẽ, gắn liền với hai nhiệm vụ chiến lược: Đào tạo, bồi dưỡng đội ngũ cán bộ cho Đảng, hệ thống chính trị; nghiên cứu lý luận, tổng kết thực tiễn để cung cấp các luận cứ khoa học cho Trung ương.
  • Hội nhập

    Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm cùng Phu nhân lên đường thăm Đan Mạch, Liên minh châu Âu và Bỉ

    19/10/2026 08:30’ Chuyến thăm của Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm cùng Phu nhân và Đoàn đại biểu cấp cao Việt Nam chuyển tải thông điệp mạnh mẽ đường lối đối ngoại của đất nước trong giai đoạn phát triển mới.
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5

Chính sách mới

  • Thi học sinh giỏi quốc gia: Điều chỉnh quy mô đội tuyển, tăng giám sát bằng camera

    Bộ Giáo dục và Đào tạo vừa ban hành Thông tư số 88/2026/TT-BGDĐT sửa đổi, bổ sung một số điều của Quy chế thi chọn học sinh giỏi cấp quốc gia.
  • Phó Thủ tướng Phạm Thị Thanh Trà làm Trưởng Ban Chỉ đạo hoàn thiện hệ thống vị trí việc làm

    Theo Quyết định, Phó Thủ tướng Chính phủ Phạm Thị Thanh Trà làm Trưởng ban Chỉ đạo. Phó Trưởng ban Chỉ đạo là Bộ trưởng Bộ Nội vụ Nguyễn Tiến Hải.
  • Kết luận số 106-KL/TW về tình hình phát triển kinh tế - xã hội, thực hiện ngân sách nhà nước năm 2026, kế hoạch năm 2027

    Ban Chấp hành Trung ương, Bộ Chính trị, Ban Bí thư đã tập trung lãnh đạo, chỉ đạo và ban hành những chủ trương, quyết sách lớn, mang tính chiến lược, bao quát các nền tảng và động lực phát triển đất nước

Bạn đọc quan tâm

  • Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm thăm dự án bán đảo nhân tạo Lynetteholmen (Đan Mạch)

  • Thắp sáng niềm tin trên hành trình tìm lại tên cho các liệt sỹ

  • Kết nối hạ tầng nghiên cứu, thúc đẩy thương mại hóa công nghệ

  • Bắt tạm giam kế toán, thủ quỹ Công ty Hoàng Nam trong vụ án liên quan đến Hải Sapa TV

  • Khen thưởng đột xuất 3 cá nhân dũng cảm cứu người trong lũ

  • Cổng thông tin Thông tấn xã Việt Nam
  • Vietnamplus
  • Báo tin tức
  • Báo Thể thao văn hóa
  • Trang thông tin kinh tế của TTXVN
  • Trang thông tin đồ họa của TTXVN
  • Vietnamnews
  • Lecourrier du Vietnam
  • Báo ảnh Việt Nam
  • Vietnam Law Magazine
  • Truyền hình Thông tấn
  • Dân tộc miền núi
  • Chuyên trang thông tin Việt Nam hạnh phúc

Cơ quan chủ quản: Thông tấn xã Việt Nam
Địa chỉ: Số 05 Lý Thường Kiệt, Cửa Nam, Hà Nội
Chịu trách nhiệm: Trưởng ban Trần Ngọc Tú
Phó Trưởng ban: Hoàng Như Hoa, Nguyễn Văn Nhật, Lê Thị Thu Hương
Số điện thoại: 024.38257994 - Fax: 024.3826.7981 - Email: tap.phongbien@gmail.com

Không sao chép nội dung khi chưa có sự đồng ý bằng văn bản !

  • Trang chủ
  • Giới thiệu
  • Thời sự
    • Xây dựng Đảng
    • Quốc hội với Cử tri
    • Chính phủ hành động
    • Hội nhập
  • Xã hội
    • An sinh
    • Sức khỏe
    • Giáo dục
  • Pháp luật
    • An ninh trật tự
    • An toàn giao thông
  • Chính sách và phát triển
    • Thông tin doanh nghiệp
  • Du lịch
  • Văn hóa
  • Khoa học - Sáng tạo
  • Thể thao
  • Chính sách mới
  • Thời tiết
  • Trang địa phương
  • Đa phương tiện