# Bình Dương

  • Khoa học - Sáng tạo

    Hơn 70 nhà khoa học quốc tế tham dự Hội nghị MODEST-26

    17/08/2026 15:17’ Đây là lần đầu tiên hội nghị MODEST được tổ chức tại Việt Nam, tạo diễn đàn thúc đẩy trao đổi học thuật, hợp tác nghiên cứu giữa các nhà khoa học Việt Nam với cộng đồng quốc tế, nhất là trong khu vực châu Á - Thái Bình Dương.
  • Xã hội

    Nam sinh lớp 11 và hành trình chinh phục đỉnh cao Toán học

    11/08/2026 09:30’ Nguyễn Hoàng Phương, học sinh lớp 11A1, Trường Trung học phổ thông Chuyên Phan Bội Châu (Nghệ An) đã ghi dấu ấn đặc biệt trong năm 2026 khi giành Huy chương Bạc tại Olympic Toán học châu Á - Thái Bình Dương và Huy chương Bạc Olympic Toán học quốc tế.
  • Hội nhập

    Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm tiếp Tư lệnh Bộ Chỉ huy Thái Bình Dương Hoa Kỳ Samuel Paparo

    05/08/2026 20:42’ Tổng Bí thư, Chủ tịch nước đề nghị Hoa Kỳ tiếp tục duy trì, mở rộng các dự án hỗ trợ Việt Nam khắc phục hậu quả chiến tranh.
  • Hội nhập

    Đại tướng Nguyễn Tân Cương hội kiến Tư lệnh Bộ Tư lệnh Thái Bình Dương (Hoa Kỳ)

    05/08/2026 12:33’ Đại tướng Nguyễn Tân Cương đề nghị Hoa Kỳ tăng cường chia sẻ thông tin, tài liệu, kỷ vật liên quan đến bộ đội Việt Nam hy sinh trong chiến tranh và hỗ trợ nâng cao năng lực giám định ADN hài cốt chiến tranh.
  • Giáo dục

    Gặp gỡ chủ nhân Huy chương Bạc Olympic Tin học châu Á - Thái Bình Dương

    24/05/2026 11:44’ Không chỉ nổi bật với thành tích học tập, Thái Văn Gia Kiên còn được gia đình định hướng phát triển theo hướng toàn diện, chú trọng sự cân bằng giữa tri thức, thể chất và kỹ năng cá nhân.
  • Giáo dục

    Cả 6 học sinh Việt Nam đều giành huy chương tại Olympic Tin học châu Á-Thái Bình Dương

    20/05/2026 11:41’ Căn cứ vào kết quả thi APIO, 4 thí sinh sẽ được lựa chọn để đại diện quốc gia tham dự Kỳ thi Olympic Tin học quốc tế (IOI) năm 2026.
  • Sức khỏe

    Hội nghị Nha khoa châu Á - Thái Bình Dương lần đầu tiên tổ chức tại Việt Nam

    12/05/2026 22:20’ Hội nghị thu hút hơn 4.000 đại biểu là các chuyên gia, nhà khoa học, bác sĩ nha khoa trong nước và quốc tế.
  • Văn hóa

    Khai hội Chùa Bà Bình Dương - Lễ hội văn hóa – tâm linh lớn nhất Thành phố Hồ Chí Minh

    03/03/2026 21:34’ Không chỉ mang ý nghĩa tâm linh, lễ hội còn là dịp để cộng đồng cùng chung tay lan tỏa những giá trị tốt đẹp, gìn giữ những nét đẹp văn hóa truyền thống, đặc biệt là hoạt động thiện nguyện vì cộng đồng.

Chính sách mới

  • Lần đầu tiên quy định “ngành, nghề đặc thù” trong lĩnh vực nghệ thuật, thể dục, thể thao

    Lần đầu tiên khái niệm “ngành, nghề đặc thù” được quy định, gồm các ngành, nghề thuộc lĩnh vực nghệ thuật, thể dục, thể thao trong danh mục do Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành theo quy định của pháp luật chuyên ngành.
  • Quy định của Bộ Chính trị về chức năng, nhiệm vụ của Ban Chỉ đạo Trung ương về đối ngoại và hội nhập quốc tế

    Ban Chỉ đạo làm việc theo nguyên tắc tập trung dân chủ, tập thể thảo luận, Trưởng Ban kết luận và chỉ đạo thực hiện; bảo đảm hoạt động đúng chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn, không làm thay chức năng của các cơ quan, tổ chức trong hệ thống chính trị.
  • Siết liêm chính trong cuộc thi nghiên cứu khoa học, kỹ thuật dành cho học sinh

    Dự thảo cũng cụ thể hóa cơ chế tiếp nhận, xác minh và hình thức xử lý tương ứng với từng hành vi vi phạm, bảo đảm đồng bộ, không chồng chéo với hệ thống pháp luật hiện hành.

Bạn đọc quan tâm

  • Truy bắt thành công nhiều đối tượng truy nã nguy hiểm

  • Mùa Vu Lan ở Cố đô Huế: Lan tỏa lòng hiếu kính, tri ân và sẻ chia

  • Dân chủ ở cơ sở giúp tạo đồng thuận trong nhân dân

  • Chủ động từ sớm, bảo đảm vận hành an toàn lưới điện

  • Thúc đẩy phát triển chữ ký số và dịch vụ tin cậy khu vực Đông Nam Bộ và Đồng bằng sông Cửu Long

  • Cổng thông tin Thông tấn xã Việt Nam
  • Vietnamplus
  • Báo tin tức
  • Báo Thể thao văn hóa
  • Trang thông tin kinh tế của TTXVN
  • Trang thông tin đồ họa của TTXVN
  • Vietnamnews
  • Lecourrier du Vietnam
  • Báo ảnh Việt Nam
  • Vietnam Law Magazine
  • Truyền hình Thông tấn
  • Dân tộc miền núi
  • Chuyên trang thông tin Việt Nam hạnh phúc

Cơ quan chủ quản: Thông tấn xã Việt Nam
Địa chỉ: Số 05 Lý Thường Kiệt, Cửa Nam, Hà Nội
Chịu trách nhiệm: Trưởng ban Trần Ngọc Tú
Phó Trưởng ban: Hoàng Như Hoa, Nguyễn Văn Nhật, Lê Thị Thu Hương
Số điện thoại: 024.38257994 - Fax: 024.3826.7981 - Email: tap.phongbien@gmail.com

Không sao chép nội dung khi chưa có sự đồng ý bằng văn bản !

  • Trang chủ
  • Giới thiệu
  • Thời sự
    • Xây dựng Đảng
    • Quốc hội với Cử tri
    • Chính phủ hành động
    • Hội nhập
  • Xã hội
    • An sinh
    • Sức khỏe
    • Giáo dục
  • Pháp luật
    • An ninh trật tự
    • An toàn giao thông
  • Chính sách và phát triển
    • Thông tin doanh nghiệp
  • Du lịch
  • Văn hóa
  • Khoa học - Sáng tạo
  • Thể thao
  • Chính sách mới
  • Thời tiết
  • Trang địa phương
  • Đa phương tiện