# cá sấu

  • Xã hội

    Xác minh, tìm kiếm cá thể lạ giống cá sấu xuất hiện ở suối cầu Cây Xanh, Đồng Nai

    27/07/2026 20:00’ Lực lượng chức năng địa phương đang xác minh, tìm kiếm cá thể động vật lạ dưới nước có hình dáng giống cá sấu tại khu vực suối cầu Cây Xanh (thôn Bù Xia).
  • Pháp luật

    Xử phạt người cung cấp thông tin sai sự thật về cá sấu xuất hiện

    26/06/2026 16:44’ Chủ tịch UBND xã Núi Cấm quyết định xử phạt bà Trần Thị Thanh Nhàn 7,5 triệu đồng; đồng thời buộc gỡ bỏ toàn bộ thông tin sai sự thật đã đăng tải.
  • Xã hội

    Tiếp nhận cá thể cá sấu đi lạc vào nhà dân

    17/06/2026 11:37’ Cá thể cá sấu có trọng lượng khoảng 3 kg, chiều dài khoảng 1 mét.
  • Xã hội

    Thông tin cá sấu xuất hiện trên kênh Vịnh Tre là giả, được tạo bằng AI

    12/06/2026 08:26’ Theo lời khai của em T, hình ảnh cá sấu xuất hiện trên kênh do em tự tạo bằng ứng dụng Gemini (AI), sau đó gửi vào nhóm Zalo gia đình để mọi người xem.
  • Xã hội

    An Giang: Cảnh báo người dân đề phòng cá sấu trên kênh tại xã Núi Cấm

    10/06/2026 21:07’ Chiều ngày 10/6, UBND xã Núi Cấm, An Giang phát đi thông báo đề nghị người dân nâng cao cảnh giác sau khi phát hiện một con cá sấu xuất hiện trên địa bàn.
  • Xã hội

    Tây Ninh: Cá sấu xuất hiện trên kênh, chính quyền phát cảnh báo

    05/04/2026 13:07’ Chính quyền xã Tân Thạnh (tỉnh Tây Ninh) khuyến cáo người dân nâng cao cảnh giác, đặc biệt không cho trẻ em tắm, bơi tại các tuyến kênh sau khi phát hiện một cá thể sấu xuất hiện trên địa bàn.
  • Pháp luật

    Tưởng là "lộc", hóa ra "độc": 11 người nhập viện vì ăn trứng cá Phúc Lộc Thọ

    21/02/2026 16:37’ 11 người ở xã miền núi Ngọc Liên (Thanh Hóa) có dấu hiệu bị nôn mửa, tiêu chảy nghi ngộ độc do ăn phải trứng cá sấu hỏa tiễn.

Chính sách mới

  • Danh mục trang thiết bị bảo đảm huấn luyện, diễn tập, ứng phó, khắc phục hậu quả trong tình trạng khẩn cấp

    Phó Thủ tướng Phan Văn Giang đã ký Quyết định số 1508/QĐ-TTg ngày 7/8/2026 ban hành Danh mục trang thiết bị bảo đảm cho huấn luyện, diễn tập, ứng phó, khắc phục hậu quả trong tình trạng khẩn cấp.
  • Xây dựng và phát triển Việt Nam trở thành quốc gia biển mạnh

    Các bộ, ngành, địa phương phấn đấu hoàn thành các chỉ tiêu chủ yếu về xây dựng và phát triển Việt Nam trở thành quốc gia biển mạnh giai đoạn 2026 - 2030.
  • Đặt giới hạn rõ ràng hoạt động của Ban đại diện cha mẹ học sinh

    Dự thảo cũng bổ sung cơ chế để cha mẹ học sinh phản ánh, kiến nghị, giám sát và đối thoại với cơ sở giáo dục; quy định trách nhiệm của người đứng đầu cơ sở giáo dục trong việc tiếp nhận, xử lý phản ánh và công khai thông tin.

Bạn đọc quan tâm

  • Ba thành phố giành giải A tại Hội thi lực lượng bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở giỏi toàn quốc

  • ASEAN Cup 2026: Tuyển Việt Nam thẳng tiến vào bán kết với thành tích nhất bảng

  • Nghị quyết của Quốc hội, Ủy ban Thường vụ Quốc hội về công tác nhân sự

  • Lần đầu tiên tổ chức Festival Võ thuật quốc tế tại Hoàng thành Thăng Long

  • Nghị quyết số 23-NQ/TW: Phát huy nguồn lực kiều bào, góp phần xây dựng và phát triển đất nước

  • Cổng thông tin Thông tấn xã Việt Nam
  • Vietnamplus
  • Báo tin tức
  • Báo Thể thao văn hóa
  • Trang thông tin kinh tế của TTXVN
  • Trang thông tin đồ họa của TTXVN
  • Vietnamnews
  • Lecourrier du Vietnam
  • Báo ảnh Việt Nam
  • Vietnam Law Magazine
  • Truyền hình Thông tấn
  • Dân tộc miền núi
  • Chuyên trang thông tin Việt Nam hạnh phúc

Cơ quan chủ quản: Thông tấn xã Việt Nam
Địa chỉ: Số 05 Lý Thường Kiệt, Cửa Nam, Hà Nội
Chịu trách nhiệm: Trưởng ban Trần Ngọc Tú
Phó Trưởng ban: Hoàng Như Hoa, Nguyễn Văn Nhật, Lê Thị Thu Hương
Số điện thoại: 024.38257994 - Fax: 024.3826.7981 - Email: tap.phongbien@gmail.com

Không sao chép nội dung khi chưa có sự đồng ý bằng văn bản !

  • Trang chủ
  • Giới thiệu
  • Thời tiết
  • Thời sự
    • Xây dựng Đảng
    • Quốc hội với Cử tri
    • Chính phủ hành động
    • Hội nhập
  • Xã hội
    • An sinh
    • Sức khỏe
    • Giáo dục
  • Pháp luật
    • An ninh trật tự
    • An toàn giao thông
  • Chính sách và phát triển
    • Thông tin doanh nghiệp
  • Văn hóa
    • Du lịch
  • Khoa học
  • Thể thao
  • Chính sách mới
  • Trang địa phương
  • Đa phương tiện