# học sinh

  • Giáo dục

    Dấu ấn học sinh Tây Ninh trên bản đồ giáo dục quốc tế

    13/06/2026 17:28’ Nhà trường sẽ tiếp tục đổi mới phương pháp dạy học, tăng cường các hoạt động trải nghiệm, phát triển năng lực tự học, tư duy và kỹ năng vận dụng kiến thức cho học sinh.
  • Giáo dục

    Kỳ thi tốt nghiệp THPT 2026: Tiếp sức học sinh vùng cao tự tin bước vào kỳ thi

    07/06/2026 12:24’ Ngành Giáo dục và Đào tạo dành sự quan tâm đối với học sinh vùng sâu, vùng xa, học sinh dân tộc thiểu số và học sinh có hoàn cảnh khó khăn, bảo đảm không để em nào vì điều kiện kinh tế hay khó khăn đi lại mà không thể tham gia kỳ thi.
  • Giáo dục

    Kỳ thi tốt nghiệp THPT 2026: Tiếp thêm tự tin cho học sinh vùng biên

    06/06/2026 08:22’ Tại các trường Trung học phổ thông vùng cao, biên giới trên địa bàn tỉnh Sơn La như Phiêng Khoài, Co Mạ, Mộc Lỵ, không khí ôn tập của hàng nghìn học sinh lớp 12 đang diễn ra khẩn trương với quyết tâm cao của cả thầy và trò.
  • Giáo dục

    Đa dạng hình thức ôn luyện kết hợp hướng dẫn học sinh tự học

    03/06/2026 15:32’ Trong công tác tổ chức ôn thi tốt nghiệp Trung học phổ thông, các trường chú trọng tổ chức ôn tập, bồi dưỡng cho học sinh theo nhu cầu.
  • Giáo dục

    “Chiến dịch 100 ngày đêm cao điểm” - niềm vui của học sinh vùng biên

    02/06/2026 17:26’ UBND tỉnh Cao Bằng phối hợp với Quân khu 1 tổ chức Lễ phát động “Chiến dịch 100 ngày đêm cao điểm” hoàn thành xây dựng các trường phổ thông nội trú liên cấp tại các xã biên giới và bàn giao, tiếp nhận lực lượng hỗ trợ của Quân khu 1.
  • Giáo dục

    Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2026: Phân loại học sinh để có giải pháp hỗ trợ hiệu quả

    02/06/2026 17:11’ Thành phố Cần Thơ đã triển khai đồng bộ nhiều giải pháp từ công tác ôn tập, hỗ trợ học sinh đến chuẩn bị cơ sở vật chất, nhân lực và các phương án bảo đảm an ninh, an toàn cho Kỳ thi tốt nghiệp trung học phổ thông năm 2026.
  • Giáo dục

    Ninh Bình gặp mặt, khen thưởng học sinh đạt giải cao tại các kỳ thi quốc tế

    02/06/2026 17:00’ Chiều 2/6, UBND tỉnh Ninh Bình tổ chức gặp mặt, khen thưởng các học sinh đoạt Huy Chương Bạc tại Kỳ thi Olympic Tin học châu Á - Thái Bình Dương và Kỳ thi Olympic Vật lý châu Á lần thứ 26
  • Giáo dục

    Thành phố Hồ Chí Minh: Xử lý các vấn đề phát sinh trong kỳ thi lớp 10 theo quy định

    01/06/2026 18:42’ Trong buổi chiều 1/6, thi môn Ngoại ngữ, toàn Thành phố ghi nhận 611 thí sinh vắng thi (trong tổng số 151.557 em đăng ký dự thi); 1 thí sinh vi phạm quy chế do sử dụng tài liệu.
  • Xã hội

    Trao yêu thương đến học sinh, chiến sĩ nơi đảo tiền tiêu Phú Quý

    31/05/2026 16:10’ Những món quà được trao tận tay các em nhỏ, những lời động viên chân thành gửi đến cán bộ, chiến sĩ nơi đầu sóng ngọn gió đã góp phần lan tỏa tình cảm gắn bó giữa đất liền với biển đảo.
  • Giáo dục

    Giáo dục STEM “đánh thức” tư duy khoa học trong học sinh

    31/05/2026 08:23’ Không chỉ dừng lại ở các hoạt động trải nghiệm STEM trong trường học, Tây Ninh đang từng bước xây dựng nền giáo dục gắn với khoa học công nghệ, đổi mới sáng tạo và chuyển đổi số theo Nghị quyết 71-NQ/TW.
  • Giáo dục

    Học sinh Hà Nội bắt đầu bước vào Kỳ thi tuyển sinh lớp 10 năm học 2026-2027

    30/05/2026 11:41’ Thời tiết khá mát mẻ, thuận lợi cho thí sinh và người nhà trong buổi thi đầu tiên của Kỳ thi vào lớp 10 trung học phổ thông năm học 2026-2027 tại Hà Nội.
  • Giáo dục

    Triển khai nhiệm vụ cấp bách quản lý học sinh trong dịp nghỉ hè, đẩy lùi bạo lực học đường

    29/05/2026 13:18’ Hướng dẫn học sinh sử dụng mạng xã hội an toàn, đúng pháp luật; nhận diện và từ chối các hành vi kích động bạo lực trực tuyến; tuyệt đối không quay phim, chụp ảnh, phát tán clip bạo lực lên mạng xã hội.
  • Chính sách mới

    Chính sách hỗ trợ tiền ăn, gạo, đồ dùng cá nhân cho học sinh trường phổ thông nội trú

    28/05/2026 21:59’ Chính phủ ban hành Nghị định 188/2026/NĐ-CP quy định chính sách cho học sinh trường phổ thông nội trú và trường phổ thông nội trú tại các xã biên giới đất liền.
  • Giáo dục

    Chuẩn bị hạ tầng để sẵn sàng đón nhận thế hệ học sinh số

    28/05/2026 15:29’ Giáo dục Hà Nội sẽ không dừng lại ở việc ứng dụng công nghệ đơn thuần, mà tiến tới xây dựng một hệ sinh thái giáo dục số đồng bộ.
  • Xã hội

    Lớp học “0 đồng” lan tỏa tinh thần thượng võ đất Cố đô

    27/05/2026 11:14’ Vào mỗi buổi chiều, Trung tâm võ đường Mạc Gia Xuân Đạo nay là Trung tâm phát triển năng khiếu võ thuật Xuân Đạo, phường Hoa Lư, tỉnh Ninh Bình lại rộn ràng tiếng hô dõng dạc của thầy và trò.
  • Giáo dục

    Nuôi dưỡng những ước mơ đẹp cho thiếu nhi

    27/05/2026 08:40’ Từ những việc làm cụ thể, thiết thực, việc học tập và làm theo 5 điều Bác Hồ dạy đã trở thành động lực để thiếu nhi Tây Ninh nỗ lực học tập, rèn luyện, sống nhân ái và nuôi dưỡng những ước mơ đẹp.
  • Giáo dục

    Giáo dục STEM: Cần môi trường trải nghiệm thực sự thay vì cuộc đua thành tích

    27/05/2026 08:07’ STEM không chỉ dạy học sinh kiến thức khoa học – kỹ thuật đơn thuần mà còn rèn cho các em khả năng tư duy phản biện, giải quyết vấn đề, sáng tạo và nhất là hợp tác làm việc theo nhóm.
  • Giáo dục

    Hà Nội: Đón trẻ sớm, không tổ chức hoạt động ngoài trời khi nắng nóng

    26/05/2026 13:49’ Để bảo vệ sức khỏe trẻ em, học sinh, Sở Giáo dục và Đào tạo Hà Nội đề nghị các nhà trường điều chỉnh hoạt động giáo dục, không tổ chức hoạt động ngoài trời trong thời điểm nắng nóng gay gắt.
  • Xã hội

    Trao tặng Huy hiệu “Tuổi trẻ dũng cảm” cho học sinh cứu người đuối nước

    25/05/2026 17:55’ Không quản ngại hiểm nguy, em Chu Văn Tuấn Vũ đã nhanh chóng bơi ra khu vực dòng nước xiết, kịp thời tiếp cận và đưa cả hai em nhỏ vào bờ an toàn.
  • Giáo dục

    Nâng tầm đam mê khoa học cho học sinh, sinh viên

    25/05/2026 17:54’ Chương trình được kỳ vọng sẽ góp phần lan tỏa tinh thần yêu khoa học, thúc đẩy văn hóa đổi mới sáng tạo trong học sinh, sinh viên.
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
  • 6

Chính sách mới

  • Việt Nam đặt mục tiêu thuộc nhóm 10 quốc gia dẫn đầu châu Á về trí tuệ nhân tạo vào năm 2045

    Theo Chiến lược, Việt Nam chuyển từ tư duy nghiên cứu, phát triển và ứng dụng trí tuệ nhân tạo sang nghiên cứu, phát triển trí tuệ nhân tạo và chuyển đổi toàn diện quốc gia bằng trí tuệ nhân tạo.
  • Lần đầu tiên quy định “ngành, nghề đặc thù” trong lĩnh vực nghệ thuật, thể dục, thể thao

    Lần đầu tiên khái niệm “ngành, nghề đặc thù” được quy định, gồm các ngành, nghề thuộc lĩnh vực nghệ thuật, thể dục, thể thao trong danh mục do Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành theo quy định của pháp luật chuyên ngành.
  • Quy định của Bộ Chính trị về chức năng, nhiệm vụ của Ban Chỉ đạo Trung ương về đối ngoại và hội nhập quốc tế

    Ban Chỉ đạo làm việc theo nguyên tắc tập trung dân chủ, tập thể thảo luận, Trưởng Ban kết luận và chỉ đạo thực hiện; bảo đảm hoạt động đúng chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn, không làm thay chức năng của các cơ quan, tổ chức trong hệ thống chính trị.

Bạn đọc quan tâm

  • Khai mạc Đại hội Thể dục thể thao thành phố Đồng Nai lần thứ I

  • Quyết liệt xử lý vướng mắc, bảo đảm tiến độ, chất lượng Dự án sân bay Long Thành

  • 30 đội tham dự Đại hội Thể dục Thể thao tỉnh Đồng Tháp năm 2026

  • Ẩm thực Tây Đô: Từ lợi thế văn hóa thành nguồn lực phát triển du lịch

  • Diễn văn của Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm tại Lễ kỷ niệm 81 năm Quốc khánh nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam

  • Cổng thông tin Thông tấn xã Việt Nam
  • Vietnamplus
  • Báo tin tức
  • Báo Thể thao văn hóa
  • Trang thông tin kinh tế của TTXVN
  • Trang thông tin đồ họa của TTXVN
  • Vietnamnews
  • Lecourrier du Vietnam
  • Báo ảnh Việt Nam
  • Vietnam Law Magazine
  • Truyền hình Thông tấn
  • Dân tộc miền núi
  • Chuyên trang thông tin Việt Nam hạnh phúc

Cơ quan chủ quản: Thông tấn xã Việt Nam
Địa chỉ: Số 05 Lý Thường Kiệt, Cửa Nam, Hà Nội
Chịu trách nhiệm: Trưởng ban Trần Ngọc Tú
Phó Trưởng ban: Hoàng Như Hoa, Nguyễn Văn Nhật, Lê Thị Thu Hương
Số điện thoại: 024.38257994 - Fax: 024.3826.7981 - Email: tap.phongbien@gmail.com

Không sao chép nội dung khi chưa có sự đồng ý bằng văn bản !

  • Trang chủ
  • Giới thiệu
  • Thời sự
    • Xây dựng Đảng
    • Quốc hội với Cử tri
    • Chính phủ hành động
    • Hội nhập
  • Xã hội
    • An sinh
    • Sức khỏe
    • Giáo dục
  • Pháp luật
    • An ninh trật tự
    • An toàn giao thông
  • Chính sách và phát triển
    • Thông tin doanh nghiệp
  • Du lịch
  • Văn hóa
  • Khoa học - Sáng tạo
  • Thể thao
  • Chính sách mới
  • Thời tiết
  • Trang địa phương
  • Đa phương tiện