# khách quốc tế

  • Du lịch

    Tận dụng tiềm năng du lịch sinh thái thu hút trải nghiệm của khách quốc tế

    04/06/2026 12:32’ Năm 2026, tỉnh Đồng Tháp phấn đấu thu hút tổng lượt khách du lịch đến địa phương đạt 8 triệu lượt khách, trong đó khách quốc tế 870.000 lượt; tổng thu du lịch đạt 4,8 ngàn tỷ đồng.
  • Du lịch

    Hỗ trợ du khách quốc tế thực hiện đúng các quy định của pháp luật Việt Nam

    04/06/2026 09:31’ Việc tăng cường kiểm tra, kiểm soát người nước ngoài tại khu vực biên giới góp phần nâng cao hiệu quả quản lý nhà nước về xuất nhập cảnh, chủ động phòng ngừa các vi phạm pháp luật.
  • Du lịch

    4 tháng năm 2026: Khách quốc tế đến Việt Nam đạt 8,8 triệu lượt người, cao nhất 4 tháng các năm từ trước đến nay

    04/05/2026 15:32’ 4 tháng năm 2026, khách quốc tế đến Việt Nam đạt 8,8 triệu lượt người, tăng 14,6% so với cùng kỳ năm trước và là mức cao nhất của 4 tháng các năm từ trước đến nay.
  • Du lịch

    Du lịch Quảng Trị bứt phá và chuyển mình: Đánh thức tiềm năng, khẳng định sức hút

    25/04/2026 09:57’ Sau gần một năm vận hành theo không gian phát triển mới, du lịch Quảng Trị ghi nhận nhiều chuyển biến tích cực, từng bước khẳng định sức hút của một điểm đến giàu trải nghiệm tại miền Trung.
  • Du lịch

    Khách quốc tế chọn Phú Quốc là điểm đến du lịch, nghỉ dưỡng an toàn, thân thiện, chất lượng

    21/04/2026 08:57’ Đặc khu Phú Quốc đã sẵn sàng đón khách du lịch dịp nghỉ lễ Giỗ Tổ Hùng Vương, 30/4 và 1/5 với lượng khách dự kiến tăng hơn 40% so cùng kỳ năm trước.
  • Du lịch

    Mở rộng “bầu trời” đón khách quốc tế, bứt phá cao điểm hè 2026

    19/04/2026 08:44’ Trung tuần tháng 4/2026, Đà Nẵng liên tiếp đón các chuyến bay quốc tế từ thị trường Nga và CIS, đánh dấu tín hiệu phục hồi tích cực của ngành du lịch.
  • Du lịch

    Phú Thọ đẩy mạnh quảng bá du lịch tới khách quốc tế

    08/04/2026 21:32’ Phú Thọ là vùng đất cội nguồn dân tộc, sở hữu hệ thống di sản văn hóa, lịch sử đặc sắc cùng cảnh quan thiên nhiên đa dạng, thuận lợi phát triển các loại hình du lịch văn hóa, tâm linh, sinh thái và nghỉ dưỡng
  • Du lịch

    Du lịch tăng trưởng ấn tượng, Việt Nam đón gần 4,7 triệu lượt khách quốc tế

    08/03/2026 17:31’ Trong 2 tháng đầu năm 2026, Việt Nam đã đón gần 4,7 triệu lượt khách quốc tế, tăng 18,1% so với cùng kỳ năm 2025.
  • Du lịch

    2 tháng năm 2026, khách quốc tế đến Việt Nam tăng 18,1%

    06/03/2026 17:06’ Trong tháng 2/2026, khách quốc tế đến nước ta đạt hơn 2,2 triệu lượt người tăng 17,7% so với cùng kỳ năm trước. Tính chung 2 tháng năm 2026, khách quốc tế đến Việt Nam đạt gần 4,7 triệu lượt người, tăng 18,1% so với cùng kỳ năm trước.
  • Du lịch

    Tết Nguyên đán Bính Ngọ: Du lịch khởi sắc, đón 14 triệu lượt khách

    22/02/2026 22:35’ Hoạt động du lịch Tết Nguyên đán 2026 diễn ra sôi động khắp cả nước với 14 triệu lượt du khách trong và ngoài nước.
  • Du lịch

    Đà Nẵng rộn ràng đón khách quốc tế đầu Xuân Bính Ngọ 2026

    17/02/2026 13:47’ Chương trình diễn ra sôi nổi với các tiết mục múa lân sư rồng, tạo không khí hân hoan trong những giờ phút đầu năm.
  • Du lịch

    Trà Sư: Nơi hơi thở thiên nhiên xoa dịu những ồn ào phố thị

    16/02/2026 16:00’ Nhờ cảnh quan độc đáo và trải nghiệm gần gũi thiên nhiên, Trà Sư ngày càng trở thành điểm hẹn quen thuộc của du khách trong và ngoài nước. Trong đó, Trà Sư ngày càng thu hút du nhiều khách quốc tế đến từ châu Âu, châu Á, Bắc Mỹ.
  • Du lịch

    Tết Việt "hút" khách Tây

    15/02/2026 10:40’ Tết Việt có nét đặc sắc riêng khi gắn liền với đời sống gia đình và cộng đồng. Không khí đoàn viên cùng các nghi lễ mang đậm giá trị nhân văn tạo nên sức hút lớn đối với du khách quốc tế.
  • Du lịch

    Đặc khu Côn Đảo đón tàu khách quốc tế đầu tiên trong năm 2026

    10/02/2026 16:39’ Năm 2025, Côn Đảo đón và phục vụ hơn 612.000 lượt khách du lịch, trong đó có khoảng 25.600 lượt khách quốc tế.
  • Văn hóa

    Tết Bính Ngọ 2026: Du khách quốc tế gói bánh chưng, ăn Tết Việt

    08/02/2026 13:58’ Hơn 200 du khách đến từ nhiều quốc gia như: Australia, Phần Lan, Nga, Đức... đã được trải nghiệm mặc những bộ trang phục truyền thống của các dân tộc Việt và được tận tay gói những chiếc bánh chưng lá dong.
  • Du lịch

    Tháng 1/2026, Việt Nam đón gần 2,5 triệu lượt khách quốc tế

    07/02/2026 16:08’ Tháng 1/2026, Việt Nam đón gần 2,5 triệu lượt khách quốc tế. Đây là lượng khách cao nhất trong một tháng mà Việt Nam đón được từ trước đến nay, tăng 21,4% so với tháng trước và tăng 18,5% so với cùng kỳ năm 2025.
  • Du lịch

    Việt Nam đón lượng khách quốc tế kỷ lục trong tháng 1/2026

    07/02/2026 11:00’ Trong tháng 1/2026, Việt Nam đón gần 2,5 triệu lượt khách quốc tế,. Đây là cột mốc kỷ lục mới phản ánh sức hút của du lịch Việt Nam trên bản đồ thế giới.
  • Du lịch

    Mũi Né vào mùa cao điểm lướt ván diều hấp dẫn khách quốc tế

    16/01/2026 12:35’ Sự hiện diện của hàng trăm cánh diều bay lượn, rực rỡ trên bầu trời xanh đã hấp dẫn du khách đến tham quan, chụp ảnh, thưởng thức cảnh biển đầy năng lượng.
  • Du lịch

    Năm 2025: Khách quốc tế đến Việt Nam lập kỷ lục mới, tăng hơn 20%

    07/01/2026 07:49’ Với mức tăng hơn 20% trong năm 2025, lượng khách quốc tế đến Việt Nam không chỉ xác lập kỷ lục mới mà còn phản ánh hiệu quả của các chính sách phục hồi và xúc tiến du lịch.
  • Du lịch

    Nhìn lại năm 2025: Khách quốc tế đến Việt Nam lập kỷ lục mới, tăng hơn 20%

    06/01/2026 09:16’ Việc đón gần 21,2 triệu khách quốc tế năm 2025 đánh dấu bước đột phá mới của Việt Nam trong tiến trình phát triển, gia tăng vị thế và thương hiệu trên thị trường du lịch thế giới.

Chính sách mới

  • Kéo dài thời hạn áp dụng ưu đãi thuế với mặt hàng xăng, dầu đến 30/9/2026

    Điều chỉnh thời gian có hiệu lực của Nghị quyết để đáp ứng yêu cầu phát triển kinh tế - xã hội, đảm bảo an ninh năng lượng, ổn định thị trường xăng, dầu.
  • Thủ tục cấp phép hoạt động báo chí của phóng viên không thường trú

    Khi hoạt động báo chí tại Việt Nam, phóng viên không thường trú mang theo giấy phép hoạt động báo chí và hộ chiếu.
  • Một số điểm mới của Luật Báo chí 2025

    Luật Báo chí 2025 ghi nhận nhiều sửa đổi quan trọng nhằm thích ứng với sự phát triển của công nghệ và thực trạng báo chí hiện nay.

Bạn đọc quan tâm

  • Kéo dài thời hạn áp dụng ưu đãi thuế với mặt hàng xăng, dầu đến 30/9/2026

  • Biểu diễn nghệ thuật và trình chiếu 3D Mapping mừng 50 năm Thành phố mang tên Bác

  • Hấp dẫn du lịch cộng đồng Mường Cốc

  • Chiến dịch 500 ngày đêm: Khẩn trương xác minh nguồn tin, tìm kiếm hài cốt liệt sĩ tại Câu Nhi

  • Ứng dụng robot thế hệ mới: Mở thêm cơ hội điều trị cho người bệnh cong vẹo cột sống

  • Cổng thông tin Thông tấn xã Việt Nam
  • Vietnamplus
  • Báo tin tức
  • Báo Thể thao văn hóa
  • Trang thông tin kinh tế của TTXVN
  • Trang thông tin đồ họa của TTXVN
  • Vietnamnews
  • Lecourrier du Vietnam
  • Báo ảnh Việt Nam
  • Vietnam Law Magazine
  • Truyền hình Thông tấn
  • Dân tộc miền núi
  • Chuyên trang thông tin Việt Nam hạnh phúc

Cơ quan chủ quản: Thông tấn xã Việt Nam
Địa chỉ: Số 05 Lý Thường Kiệt, Cửa Nam, Hà Nội
Chịu trách nhiệm: Trưởng ban Trần Ngọc Tú
Phó Trưởng ban: Hoàng Như Hoa, Nguyễn Văn Nhật, Lê Thị Thu Hương
Số điện thoại: 024.38257994 - Fax: 024.3826.7981 - Email: tap.phongbien@gmail.com

Không sao chép nội dung khi chưa có sự đồng ý bằng văn bản !

  • Trang chủ
  • Giới thiệu
  • Thời tiết
  • Thời sự
    • Xây dựng Đảng
    • Quốc hội với Cử tri
    • Chính phủ hành động
    • Hội nhập
  • Xã hội
    • An sinh
    • Sức khỏe
    • Giáo dục
  • Pháp luật
    • An ninh trật tự
    • An toàn giao thông
  • Chính sách và phát triển
    • Thông tin doanh nghiệp
  • Văn hóa
    • Du lịch
  • Khoa học
  • Thể thao
  • Chính sách mới
  • Trang địa phương
  • Đa phương tiện