# Phan Thiết

  • An toàn giao thông

    Tai nạn trên cao tốc Phan Thiết - Dầu Giây làm 19 người bị thương

    07/06/2026 11:06’ Trong 19 trường hợp đang được cấp cứu, điều trị phần lớn ngụ ở Khánh Hòa, Đồng Nai, Thành phố Hồ Chí Minh, có 2 trường hợp ở Đắk Lắk và Hải Phòng.
  • Quốc hội với Cử tri

    Chánh án Tòa án nhân dân tối cao tiếp xúc cử tri tại Lâm Đồng

    04/05/2026 19:26’ Chánh án Tòa án nhân dân tối cao Nguyễn Văn Quảng cùng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Lâm Đồng đã tiếp xúc cử tri sau Kỳ họp thứ nhất, Quốc hội khóa XVI.
  • An toàn giao thông

    Va chạm liên hoàn giữa 5 xe ô tô trên cao tốc Phan Thiết – Dầu Giây

    02/05/2026 20:27’ Đến cuối chiều 2/5, dòng xe vẫn xếp hàng dài trên tuyến, lực lượng Cảnh sát giao thông đang nỗ lực phân luồng, điều tiết giao thông.
  • Du lịch

    Biển Lâm Đồng đông nghịt du khách trong ngày nghỉ lễ

    01/05/2026 18:53’ Ghi nhận của phóng viên TTXVN trong ngày 1/5, ngay từ đầu giờ chiều, khu vực biển Đồi Dương, Thương Chánh, Đá Ông Địa… đã bắt đầu đông đúc người xuống tắm biển.
  • Du lịch

    Du lịch biển tiếp tục “lên ngôi” trong dịp nghỉ lễ

    24/04/2026 13:25’ Trong bối cảnh thời tiết nắng nóng, nhu cầu nghỉ dưỡng ven biển gia tăng, các điểm đến du lịch biển tiếp tục trở thành lựa chọn hàng đầu của du khách.
  • Du lịch

    Nắng nóng, người dân đổ về các bãi biển “giải nhiệt”

    15/04/2026 10:11’ Để “giải nhiệt”, người dân các địa phương đã đổ xô về các bãi biển để tắm mát và vui chơi.
  • Thời sự

    Thăm hỏi, chúc mừng đồng bào Công giáo nhân dịp Lễ Phục sinh

    02/04/2026 14:29’ Lãnh đạo tỉnh Lâm Đồng đã đến thăm, chúc mừng Tòa Giám mục Giáo phận Phan Thiết và Giám mục Đỗ Mạnh Hùng, Giám mục chính tòa Giáo phận Phan Thiết, Tổng Thư ký Hội đồng Giám mục Việt Nam.
  • Du lịch

    Khảo sát, xây dựng sản phẩm hè hấp dẫn cho du lịch biển Mũi Né- Phan Thiết

    25/03/2026 17:01’ Trong ngày 24- 25, khoảng 240 đại biểu từ 150 đơn vị lữ hành, vận chuyển, nhà hàng, khách sạn đã tham dự chương trình famtrip với chủ đề “Mời bạn về Phan Thiết”.
  • Du lịch

    Giữ hồn làng nghề nước mắm Phan Thiết

    22/02/2026 09:50’ Trong bối cảnh phát triển kinh tế và đô thị hóa, cộng đồng làm nghề đang nỗ lực bảo tồn, phát huy giá trị truyền thống, hướng tới mục tiêu đưa nghề nước mắm Phan Thiết vào Danh mục di sản văn hóa phi vật thể quốc gia.
  • An toàn giao thông

    Xe tải bốc cháy khi đang lưu thông trên cao tốc Vĩnh Hảo - Phan Thiết

    10/02/2026 19:47’ Chiều 10/2, trên cao tốc Vĩnh Hảo - Phan Thiết, đoạn qua xã Lương Sơn, tỉnh Lâm Đồng, gần nút giao Quốc lộ 28B, xảy ra vụ cháy xe tải khi đang lưu thông.
  • An toàn giao thông

    Bò chạy gây hai vụ tai nạn trên cao tốc Vĩnh Hảo - Phan Thiết

    05/02/2026 11:36’ Một xe tải chở tám con bò lưu thông theo hướng Khánh Hòa đi Thành phố Hồ Chí Minh bất ngờ bung cửa sau và đàn bò chạy loạn giữa đường cao tốc, nơi các phương tiện đang di chuyển với tốc độ cao.

Chính sách mới

  • Chiến lược phát triển thanh niên Việt Nam giai đoạn 2021-2030

    Phó Thủ tướng Chính phủ Phạm Thị Thanh Trà vừa ký Quyết định số 1184/QĐ-TTg ngày 01/7/2026 phê duyệt điều chỉnh, bổ sung Chiến lược phát triển thanh niên Việt Nam giai đoạn 2021-2030 (Chiến lược).
  • Kéo dài thời hạn áp dụng ưu đãi thuế với mặt hàng xăng, dầu đến 30/9/2026

    Điều chỉnh thời gian có hiệu lực của Nghị quyết để đáp ứng yêu cầu phát triển kinh tế - xã hội, đảm bảo an ninh năng lượng, ổn định thị trường xăng, dầu.
  • Thủ tục cấp phép hoạt động báo chí của phóng viên không thường trú

    Khi hoạt động báo chí tại Việt Nam, phóng viên không thường trú mang theo giấy phép hoạt động báo chí và hộ chiếu.

Bạn đọc quan tâm

  • Cầu truyền hình đặc biệt "Rạng rỡ tên Người": Lan tỏa niềm tự hào về Thành phố mang tên Bác

  • Lớp học vùng biển có 9 điểm tuyệt đối môn Toán thi tốt nghiệp Trung học phổ thông

  • Kiến tạo hành lang pháp lý ổn định, đột phá, khả thi để phát triển đô thị đặc biệt và đặc khu kinh tế​

  • Đối thoại với công dân có kiến nghị, khiếu nại liên quan đến thu hồi đất

  • Sớm xử lý dứt điểm các tồn tại ở Bệnh viện Đa khoa vùng Tây Nguyên

  • Cổng thông tin Thông tấn xã Việt Nam
  • Vietnamplus
  • Báo tin tức
  • Báo Thể thao văn hóa
  • Trang thông tin kinh tế của TTXVN
  • Trang thông tin đồ họa của TTXVN
  • Vietnamnews
  • Lecourrier du Vietnam
  • Báo ảnh Việt Nam
  • Vietnam Law Magazine
  • Truyền hình Thông tấn
  • Dân tộc miền núi
  • Chuyên trang thông tin Việt Nam hạnh phúc

Cơ quan chủ quản: Thông tấn xã Việt Nam
Địa chỉ: Số 05 Lý Thường Kiệt, Cửa Nam, Hà Nội
Chịu trách nhiệm: Trưởng ban Trần Ngọc Tú
Phó Trưởng ban: Hoàng Như Hoa, Nguyễn Văn Nhật, Lê Thị Thu Hương
Số điện thoại: 024.38257994 - Fax: 024.3826.7981 - Email: tap.phongbien@gmail.com

Không sao chép nội dung khi chưa có sự đồng ý bằng văn bản !

  • Trang chủ
  • Giới thiệu
  • Thời tiết
  • Thời sự
    • Xây dựng Đảng
    • Quốc hội với Cử tri
    • Chính phủ hành động
    • Hội nhập
  • Xã hội
    • An sinh
    • Sức khỏe
    • Giáo dục
  • Pháp luật
    • An ninh trật tự
    • An toàn giao thông
  • Chính sách và phát triển
    • Thông tin doanh nghiệp
  • Văn hóa
    • Du lịch
  • Khoa học
  • Thể thao
  • Chính sách mới
  • Trang địa phương
  • Đa phương tiện