# trường hợp

  • Sức khỏe

    Hà Nội ghi nhận 2.020 trường hợp mắc sốt xuất huyết tại 115/126 phường, xã

    28/08/2026 12:42’ Sở Y tế Hà Nội tiếp tục theo dõi, cập nhật và đánh giá tình hình bệnh truyền nhiễm trên địa bàn cũng như các bệnh có nguy cơ xâm nhập.
  • Chính sách mới

    Các trường hợp tạm hoãn xuất cảnh do nợ thuế

    03/07/2026 14:16’ Chính phủ ban hành Nghị định 252/2026/NĐ-CP quy định chi tiết một số điều và biện pháp để tổ chức, hướng dẫn thi hành Luật Quản lý thuế, trong đó quy định cụ thể các trường hợp tạm hoãn xuất cảnh do nợ thuế.
  • Chính sách mới

    Quy định các trường hợp bị cấm bay

    19/06/2026 21:02’ Chính phủ ban hành Nghị định số 215/2026/NĐ-CP ngày 18/6/2026 về an ninh hàng không. Trong đó, đáng chú ý là quy định về các trường hợp hành khách bị cấm vận chuyển bằng đường hàng không.
  • Thời sự

    Phó Thủ tướng Thường trực: Đánh giá công khai, minh bạch, thận trọng từng trường hợp đề nghị đặc xá

    24/05/2026 17:46’ Theo Phó Thủ tướng Thường trực, nhân đạo và khoan hồng đối với người phạm tội thể hiện truyền thống nhân ái tốt đẹp của dân tộc ta. Pháp luật nước ta vừa thể hiện tính nghiêm minh đối với người phạm tội, kiên quyết trừng trị nghiêm khắc đối với đối tượng chủ mưu, cầm đầu, ngoan cố chống đối, tái phạm nguy hiểm.
  • Pháp luật

    Xử lý nhiều trường hợp nuôi trồng thủy sản trái phép trên vịnh Hạ Long

    15/04/2026 21:42’ Đối với các trường hợp vi phạm, lực lượng chức năng tỉnh Quảng Ninh đã tiến hành lập biên bản, yêu cầu chấm dứt ngay mọi hoạt động nuôi trồng trái phép, đồng thời cưỡng chế di dời toàn bộ vật tư, phương tiện ra khỏi khu vực vịnh.
  • Xã hội

    Quảng Ninh xử phạt 66 trường hợp vi phạm về an toàn thực phẩm

    07/04/2026 08:50’ Việc công khai các đơn vị sai phạm trên phương tiện thông tin đại chúng không chỉ nhằm răn đe mà còn khẳng định cam kết của chính quyền tỉnh Quảng Ninh trong thiết lập kỷ cương y tế, kiên quyết loại bỏ những cơ sở kinh doanh coi thường sức khỏe người dân

Chính sách mới

  • Tập trung khắc phục hậu quả bão số 4 và mưa lũ

    Phó Thủ tướng Chính phủ Hồ Quốc Dũng yêu cầu tập trung khắc phục hậu quả bão số 4 và mưa lũ, bảo đảm an toàn, ổn định đời sống người dân.
  • Việt Nam đặt mục tiêu thuộc nhóm 10 quốc gia dẫn đầu châu Á về trí tuệ nhân tạo vào năm 2045

    Theo Chiến lược, Việt Nam chuyển từ tư duy nghiên cứu, phát triển và ứng dụng trí tuệ nhân tạo sang nghiên cứu, phát triển trí tuệ nhân tạo và chuyển đổi toàn diện quốc gia bằng trí tuệ nhân tạo.
  • Lần đầu tiên quy định “ngành, nghề đặc thù” trong lĩnh vực nghệ thuật, thể dục, thể thao

    Lần đầu tiên khái niệm “ngành, nghề đặc thù” được quy định, gồm các ngành, nghề thuộc lĩnh vực nghệ thuật, thể dục, thể thao trong danh mục do Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành theo quy định của pháp luật chuyên ngành.

Bạn đọc quan tâm

  • Nguồn tin khoa học - nền tảng nâng cao chất lượng công bố quốc tế

  • Xử lý 4 trường hợp không giữ khoảng cách an toàn trên cao tốc

  • Háo hức đón năm học mới ở những ngôi trường vùng biên​

  • Khai thác các giá trị văn hóa, thúc đẩy phát triển du lịch vùng đất phương Nam

  • Ngày đầu nghỉ lễ Quốc khánh: Nội đô Hà Nội thông thoáng, cửa ngõ phía Nam ùn cục bộ

  • Cổng thông tin Thông tấn xã Việt Nam
  • Vietnamplus
  • Báo tin tức
  • Báo Thể thao văn hóa
  • Trang thông tin kinh tế của TTXVN
  • Trang thông tin đồ họa của TTXVN
  • Vietnamnews
  • Lecourrier du Vietnam
  • Báo ảnh Việt Nam
  • Vietnam Law Magazine
  • Truyền hình Thông tấn
  • Dân tộc miền núi
  • Chuyên trang thông tin Việt Nam hạnh phúc

Cơ quan chủ quản: Thông tấn xã Việt Nam
Địa chỉ: Số 05 Lý Thường Kiệt, Cửa Nam, Hà Nội
Chịu trách nhiệm: Trưởng ban Trần Ngọc Tú
Phó Trưởng ban: Hoàng Như Hoa, Nguyễn Văn Nhật, Lê Thị Thu Hương
Số điện thoại: 024.38257994 - Fax: 024.3826.7981 - Email: tap.phongbien@gmail.com

Không sao chép nội dung khi chưa có sự đồng ý bằng văn bản !

  • Trang chủ
  • Giới thiệu
  • Thời sự
    • Xây dựng Đảng
    • Quốc hội với Cử tri
    • Chính phủ hành động
    • Hội nhập
  • Xã hội
    • An sinh
    • Sức khỏe
    • Giáo dục
  • Pháp luật
    • An ninh trật tự
    • An toàn giao thông
  • Chính sách và phát triển
    • Thông tin doanh nghiệp
  • Du lịch
  • Văn hóa
  • Khoa học - Sáng tạo
  • Thể thao
  • Chính sách mới
  • Thời tiết
  • Trang địa phương
  • Đa phương tiện