# giá trị truyền thống

  • Du lịch

    Phát triển kinh tế sáng tạo dựa trên những giá trị truyền thống đặc sắc

    12/10/2026 16:31’ Trong 9 tháng của năm 2026, thành phố Bắc Ninh đón khoảng 5,8 triệu lượt khách, tăng 7% so với cùng kỳ năm 2025; tổng doanh thu ước đạt 5.236 tỷ đồng, tăng 9% so với cùng kỳ năm 2025.
  • Văn hóa

    Đưa di sản đến gần công chúng tại Festival Thăng Long - Hà Nội 2026

    12/09/2026 20:55’ Chuỗi hoạt động tại Festival Thăng Long - Hà Nội 2026 thể hiện định hướng đổi mới cách thức đưa di sản đến với công chúng, qua đó tạo không gian để các giá trị truyền thống được tiếp tục sáng tạo.
  • Văn hóa

    Chuyển hóa giá trị truyền thống thành nguồn lực phát triển đất nước

    26/08/2026 13:10’ Sáng 26/8, tại Hà Nội, Viện Dân tộc học và Tôn giáo học (Viện Hàn lâm Khoa học xã hội Việt Nam) tổ chức Hội thảo khoa học “Phát huy truyền thống tốt đẹp của dân tộc trong bối cảnh chuyển đổi số: Góc nhìn lý luận và thực tiễn”.
  • Văn hóa

    Tâm huyết khôi phục giá trị truyền thống của dân tộc Mường​

    16/07/2026 09:28’ Từ sự gắn bó với văn hóa dân tộc, chị Bùi Thị Linh (Bông Klăng), ở phường Hòa Bình, tỉnh Phú Thọ đã dành nhiều tâm huyết cho việc khôi phục, giới thiệu những nét đẹp văn hóa Mường đến với cộng đồng.
  • Văn hóa

    Giữ gìn các giá trị truyền thống tốt đẹp của gia đình Việt Nam

    23/06/2026 21:52’ Phong trào xây dựng gia đình văn hóa tiếp tục phát triển sâu rộng, góp phần gìn giữ và phát huy các giá trị truyền thống tốt đẹp của gia đình Việt Nam.
  • Văn hóa

    Đưa áo dài từ giá trị truyền thống trở thành nguồn lực sáng tạo mới

    19/06/2026 18:22’ Trong hai ngày 19 và 20/6, tại Đường Sách Thành phố Hồ Chí Minh, Hiệp hội Áo dài Thành phố phối hợp cùng các đơn vị liên quan tổ chức Ngày hội Văn hóa Áo dài lần thứ II - năm 2026 với chủ đề “Sài Gòn Áo dài - Ngôn ngữ Văn hóa của Thành phố”.
  • Văn hóa

    Giỗ Tổ Hùng Vương: Bảo tồn giá trị truyền thống, kết nối tinh thần dân tộc Việt

    26/04/2026 07:52’ Giỗ Tổ Hùng Vương không chỉ là ngày lễ trọng đại mang ý nghĩa tưởng nhớ công lao dựng nước của các Vua Hùng, mà còn là sợi dây gắn kết cộng đồng người Việt trên toàn thế giới.

Chính sách mới

  • Thủ tướng chỉ đạo tập trung triển khai ngay các giải pháp bảo đảm cung ứng điện giai đoạn 2027 - 2030

    Văn phòng Chính phủ vừa có Công văn số 10790/VPCP-CN ngày 22/10/2026 gửi Bộ trưởng Bộ Công Thương; Bí thư Thành ủy, Tỉnh ủy các tỉnh, thành phố; Chủ tịch Ủy ban nhân dân các tỉnh, thành phố truyền đạt chỉ đạo của Thủ tướng Chính phủ về việc tập trung triển khai ngay các giải pháp bảo đảm cung ứng điện giai đoạn 2027 - 2030.
  • Kiện toàn thành viên Ủy ban Quốc gia về người cao tuổi Việt Nam

    Phó Thủ tướng Phạm Thị Thanh Trà vừa ký ban hành Quyết định số 2030/QĐ-TTg ngày 22/10/2026 kiện toàn thành viên Ủy ban Quốc gia về người cao tuổi Việt Nam.
  • Bộ Quốc phòng quản lý Khu Liên hợp thể thao quốc gia

    Ngày 22/10, Thủ tướng Chính phủ ban hành Quyết định số 2029/QĐ-TTg về việc chuyển giao Khu Liên hợp thể thao quốc gia.

Bạn đọc quan tâm

  • Ngoại giao nhân dân góp phần củng cố và phát triển quan hệ Việt Nam - Cộng hòa Séc

  • Đổi mới tư duy và phương pháp trong xây dựng các đề án chiến lược của Đảng

  • Điện thăm hỏi về vụ động đất nghiêm trọng ở Tây Tạng (Trung Quốc)

  • Đưa công tác truyền thông Công an nhân dân ngày càng hiện đại, chuyên nghiệp và hiệu quả

  • Đẩy nhanh tiến độ các dự án phục vụ nhiệm vụ an ninh - quốc phòng

  • Cổng thông tin Thông tấn xã Việt Nam
  • Vietnamplus
  • Báo tin tức
  • Báo Thể thao văn hóa
  • Trang thông tin kinh tế của TTXVN
  • Trang thông tin đồ họa của TTXVN
  • Vietnamnews
  • Lecourrier du Vietnam
  • Báo ảnh Việt Nam
  • Vietnam Law Magazine
  • Truyền hình Thông tấn
  • Dân tộc miền núi
  • Chuyên trang thông tin Việt Nam hạnh phúc

Cơ quan chủ quản: Thông tấn xã Việt Nam
Địa chỉ: Số 05 Lý Thường Kiệt, Cửa Nam, Hà Nội
Chịu trách nhiệm: Trưởng ban Trần Ngọc Tú
Phó Trưởng ban: Hoàng Như Hoa, Nguyễn Văn Nhật, Lê Thị Thu Hương
Số điện thoại: 024.38257994 - Fax: 024.3826.7981 - Email: tap.phongbien@gmail.com

Không sao chép nội dung khi chưa có sự đồng ý bằng văn bản !

  • Trang chủ
  • Giới thiệu
  • Thời sự
    • Xây dựng Đảng
    • Quốc hội với Cử tri
    • Chính phủ hành động
    • Hội nhập
  • Xã hội
    • An sinh
    • Sức khỏe
    • Giáo dục
  • Pháp luật
    • An ninh trật tự
    • An toàn giao thông
  • Chính sách và phát triển
    • Thông tin doanh nghiệp
  • Du lịch
  • Văn hóa
  • Khoa học - Sáng tạo
  • Thể thao
  • Chính sách mới
  • Thời tiết
  • Trang địa phương
  • Đa phương tiện