# hợp đồng

  • Chính sách mới

    Từ ngày 1/9/2026, có thể ký hợp đồng toàn thời gian với nhà giáo sau khi nghỉ hưu

    18/07/2026 11:12’ Bộ Giáo dục và Đào tạo vừa ban hành Thông tư số 59/2026/TT-BGDĐT quy định về nhà giáo hợp đồng toàn thời gian sau khi nghỉ hưu và nhà giáo thỉnh giảng.
  • Pháp luật

    Khởi tố thêm 12 bị can trong vụ lừa đảo hợp đồng kỳ nghỉ gần 900 tỷ đồng

    07/07/2026 14:01’ Trưa 7/7, Công an Thành phố Hồ Chí Minh cho biết, Cơ quan Cảnh sát điều tra (Phòng Cảnh sát kinh tế) đã khởi tố bị can, bắt tạm giam 12 đối tượng về tội “Lừa đảo chiếm đoạt tài sản” liên quan vụ án xảy ra tại Chi nhánh Công ty Trách nhiệm hữu hạn Holidays Việt Nam.
  • Thời sự

    Họp báo Chính phủ: 2.600 tỷ đồng bị chiếm đoạt trong các vụ lừa đảo hợp đồng kỳ nghỉ

    04/07/2026 14:13’ Lãnh đạo Bộ Công an chỉ đạo rất sát sao trong việc này, đặt trong tổng thể công tác đấu tranh phòng chống tội phạm, đặc biệt là tội phạm lừa đảo chiếm đoạt tài sản. Với tinh thần kiên quyết đối với các loại tội phạm liên quan đến hợp đồng kỳ nghỉ, lực lượng Công an tập trung xác minh, làm rõ toàn bộ đường dây, đồng thời thu hồi triệt để, tối đa số tiền chiếm đoạt cho người dân.
  • Pháp luật

    Khởi tố thêm 51 bị can trong vụ lừa đảo hợp đồng kỳ nghỉ tại Công ty Metaland

    27/06/2026 20:43’ Cơ quan điều tra đã khởi tố vụ án, khởi tố bị can và bắt tạm giam 51 đối tượng là ban giám đốc, cổ đông, quản lý và nhân viên của doanh nghiệp để điều tra về hành vi “Lừa đảo chiếm đoạt tài sản”.
  • Xã hội

    Lừa đảo kỳ nghỉ dưỡng: Khi người cao tuổi trở thành mục tiêu của các chiêu trò thao túng tâm lý

    23/06/2026 17:37’ Dư luận đặc biệt quan tâm đến vụ án lừa đảo chiếm đoạt tài sản dưới hình thức mua bán, chuyển nhượng hợp đồng kỳ nghỉ du lịch. Điều khiến nhiều người lo ngại là việc các đối tượng đã tập trung tiếp cận và khai thác những đặc điểm tâm lý của người cao tuổi để trục lợi.
  • Pháp luật

    Đồng loạt bóc gỡ các đường dây lừa đảo hàng nghìn tỷ đồng qua hợp đồng kỳ nghỉ

    19/06/2026 11:10’ Công an tại Hà Nội và Thành phố Hồ Chí Minh đã triệt phá nhiều đường dây lừa đảo với quy mô đặc biệt lớn, số tiền liên quan đến hành vi phạm tội lên tới hàng nghìn tỷ đồng.
  • Pháp luật

    Kịp thời ngăn chặn vụ lừa đảo qua hợp đồng vận chuyển "ảo"

    19/06/2026 10:48’ Lực lượng chức năng kịp thời ngăn chặn vụ lừa đảo chiếm đoạt tài sản trên không gian mạng; xử phạt một doanh nghiệp vận tải vì chở quá số người quy định.

Chính sách mới

  • Thủ tướng chỉ đạo tập trung triển khai ngay các giải pháp bảo đảm cung ứng điện giai đoạn 2027 - 2030

    Văn phòng Chính phủ vừa có Công văn số 10790/VPCP-CN ngày 22/10/2026 gửi Bộ trưởng Bộ Công Thương; Bí thư Thành ủy, Tỉnh ủy các tỉnh, thành phố; Chủ tịch Ủy ban nhân dân các tỉnh, thành phố truyền đạt chỉ đạo của Thủ tướng Chính phủ về việc tập trung triển khai ngay các giải pháp bảo đảm cung ứng điện giai đoạn 2027 - 2030.
  • Kiện toàn thành viên Ủy ban Quốc gia về người cao tuổi Việt Nam

    Phó Thủ tướng Phạm Thị Thanh Trà vừa ký ban hành Quyết định số 2030/QĐ-TTg ngày 22/10/2026 kiện toàn thành viên Ủy ban Quốc gia về người cao tuổi Việt Nam.
  • Bộ Quốc phòng quản lý Khu Liên hợp thể thao quốc gia

    Ngày 22/10, Thủ tướng Chính phủ ban hành Quyết định số 2029/QĐ-TTg về việc chuyển giao Khu Liên hợp thể thao quốc gia.

Bạn đọc quan tâm

  • Xem xét nhân rộng mô hình “Xã, phường an toàn giao thông”

  • Đưa dịch vụ công trực tuyến vào nhà văn hóa tổ dân phố

  • Năm APEC 2027: Quảng bá hình ảnh, đưa Gia Lai trở thành “thương hiệu địa phương” tầm quốc tế

  • Công tác Mặt trận hướng về cơ sở, giải quyết việc dân cần

  • Đường Hồ Chí Minh trên biển - tri ân từ Vàm Lũng

  • Cổng thông tin Thông tấn xã Việt Nam
  • Vietnamplus
  • Báo tin tức
  • Báo Thể thao văn hóa
  • Trang thông tin kinh tế của TTXVN
  • Trang thông tin đồ họa của TTXVN
  • Vietnamnews
  • Lecourrier du Vietnam
  • Báo ảnh Việt Nam
  • Vietnam Law Magazine
  • Truyền hình Thông tấn
  • Dân tộc miền núi
  • Chuyên trang thông tin Việt Nam hạnh phúc

Cơ quan chủ quản: Thông tấn xã Việt Nam
Địa chỉ: Số 05 Lý Thường Kiệt, Cửa Nam, Hà Nội
Chịu trách nhiệm: Trưởng ban Trần Ngọc Tú
Phó Trưởng ban: Hoàng Như Hoa, Nguyễn Văn Nhật, Lê Thị Thu Hương
Số điện thoại: 024.38257994 - Fax: 024.3826.7981 - Email: tap.phongbien@gmail.com

Không sao chép nội dung khi chưa có sự đồng ý bằng văn bản !

  • Trang chủ
  • Giới thiệu
  • Thời sự
    • Xây dựng Đảng
    • Quốc hội với Cử tri
    • Chính phủ hành động
    • Hội nhập
  • Xã hội
    • An sinh
    • Sức khỏe
    • Giáo dục
  • Pháp luật
    • An ninh trật tự
    • An toàn giao thông
  • Chính sách và phát triển
    • Thông tin doanh nghiệp
  • Du lịch
  • Văn hóa
  • Khoa học - Sáng tạo
  • Thể thao
  • Chính sách mới
  • Thời tiết
  • Trang địa phương
  • Đa phương tiện