# phạm pháp

  • Pháp luật

    Triệt phá đường dây lừa đảo xuyên quốc gia, bắt giữ 40 đối tượng

    26/07/2026 19:22’ Công an tỉnh Lai Châu đang tiếp tục điều tra, khai thác mở rộng chuyên án, xử lý nghiêm các đối tượng theo quy định của pháp luật.
  • Chính phủ hành động

    Phó Thủ tướng Lê Tiến Châu: Tập trung tổng rà soát hệ thống văn bản quy phạm pháp luật

    03/07/2026 17:33’ Ngày 3/7, tại Trụ sở Chính phủ, Phó Thủ tướng Lê Tiến Châu chủ trì họp về triển khai tổng rà soát hệ thống văn bản quy phạm pháp luật và tình hình hoạt động của Ban Chỉ đạo của Chính phủ về rà soát, tổ chức thực hiện việc xử lý vướng mắc trong hệ thống pháp luật (Ban Chỉ đạo).
  • Pháp luật

    Xử lý các đối tượng chiếm đoạt tiền công đức, mua bán động vật hoang dã

    02/06/2026 19:09’ Lực lượng chức năng các địa phương xử lý các đối tượng chiếm đoạt tiền công đức, mua bán động vật hoang dã.
  • Pháp luật

    Tiếp nhận, bắt giữ các công dân Việt Nam vi phạm pháp luật ở nước ngoài

    15/05/2026 17:29’ Đồn Biên phòng Cửa khẩu quốc tế Lao Bảo đã bàn giao toàn bộ 56 công dân cho Công an tỉnh Quảng Trị để tiếp tục điều tra, xử lý theo quy định pháp luật.
  • Xã hội

    Trao trả 33 công dân Trung Quốc vi phạm pháp luật Việt Nam cho cơ quan chức năng Trung Quốc

    15/05/2026 17:04’ Công an tỉnh Quảng Ninh khuyến cáo các tổ chức, cá nhân trên địa bàn nâng cao ý thức chấp hành nghiêm các quy định của pháp luật về xuất, nhập cảnh.
  • Pháp luật

    Tây Ninh: Tạm giữ các đối tượng phạm pháp, bị truy nã

    03/05/2026 18:21’ Việc liên tiếp bắt giữ các đối tượng trốn truy nã tại cửa khẩu cho thấy sự cảnh giác cao độ của lực lượng Biên phòng và sự phối hợp giữa lực lượng Biên phòng Tây Ninh và Công an các tỉnh, thành phố trong việc đảm bảo an ninh trật tự.
  • Chính phủ hành động

    Khẩn trương, nghiêm túc tháo gỡ các điểm nghẽn trong hệ thống văn bản quy phạm pháp luật

    21/04/2026 20:50’ Phó Thủ tướng Lê Tiến Châu đánh giá, Cơ quan thường trực của Ban Chỉ đạo và bộ, ngành đã tích cực thực hiện các công việc có tính chất hành chính và có những kế hoạch, hướng dẫn cụ thể.
  • Pháp luật

    Xử lý nghiêm các vi phạm pháp luật

    21/04/2026 17:00’ Vụ việc đang được tiếp tục điều tra, xử lý theo quy định của pháp luật. Đây là hồi chuông cảnh báo về sự tinh vi, tổ chức chặt chẽ và xu hướng sử dụng vũ khí của tội phạm ma túy hiện nay.
  • Chính phủ hành động

    Thủ tướng Chính phủ chỉ đạo tổng rà soát hệ thống văn bản quy phạm pháp luật

    20/04/2026 21:52’ Thủ tướng Chính phủ đề nghị Ban Tuyên giáo và Dân vận Trung ương, Đài Truyền hình Việt Nam, Đài Tiếng nói Việt Nam, Thông tấn xã Việt Nam, các cơ quan thông tấn, báo chí tăng cường truyền thông bằng các hình thức phù hợp, hiệu quả.
  • Quốc hội với Cử tri

    Chủ tịch Quốc hội Trần Thanh Mẫn chủ trì Phiên họp về tổng rà soát văn bản quy phạm pháp luật

    09/04/2026 19:41’ Mục tiêu của việc tổng rà soát nhằm đánh giá chính xác, đầy đủ, toàn diện về thực trạng hệ thống văn bản quy phạm pháp luật, từ đó, đề xuất giải pháp xử lý tổng thể hệ thống văn bản quy phạm pháp luật trên cả nước.
  • Pháp luật

    Hưng Yên xử lý đối tượng cản trở xe làm nhiệm vụ trong Lễ giao, nhận quân

    06/03/2026 21:53’ Công an xã Yên Mỹ khuyến cáo người dân nghiêm chỉnh chấp hành các quy định của pháp luật, không thực hiện các hành vi gây mất an ninh, trật tự, cản trở giao thông hoặc ảnh hưởng đến hoạt động của các lực lượng làm nhiệm vụ.
  • Pháp luật

    Cảnh giác trước thông tin xấu độc vi phạm pháp luật về bầu cử

    05/03/2026 13:32’ Cơ quan Công an cũng đề nghị người dân tích cực tố giác tội phạm, khi phát hiện các trang web, tài khoản mạng xã hội có dấu hiệu lừa đảo hoặc đăng tải thông tin xuyên tạc về bầu cử.
  • Thời sự

    Nhiều giải pháp nâng cao chất lượng thẩm định văn bản quy phạm pháp luật

    09/02/2026 17:00’ Theo Bộ trưởng, cần xác định rõ vai trò "người gác cổng" của Bộ Tư pháp – chốt chặn pháp lý cuối cùng của Chính phủ; tuyệt đối không chạy theo số lượng mà xem nhẹ chất lượng văn bản.

Chính sách mới

  • Đổi tên Ban Tuyên giáo và Dân vận Trung ương thành Ban Tuyên giáo Trung ương

    Bộ Chính trị quyết định đổi tên Ban Tuyên giáo và Dân vận Trung ương thành Ban Tuyên giáo Trung ương.
  • Từ 1/9/2026, trẻ dưới 6 tuổi được làm thẻ căn cước ngay trong quy trình khai sinh liên thông

    Việc liên thông điện tử giữa Cơ sở dữ liệu hộ tịch và Cơ sở dữ liệu quốc gia về dân cư để cấp số định danh cá nhân, thực hiện trên các hệ thống, phần mềm nghiệp vụ của Bộ Tư pháp, Bộ Công an.
  • Chỉ thị về nâng cao phòng ngừa, đấu tranh với lừa đảo chiếm đoạt tài sản trong tình hình mới

    Các bộ, ngành, cơ quan trung ương, Ủy ban nhân dân các tỉnh, thành phố tiếp tục quán triệt, thực hiện nghiêm các chủ trương của Đảng, Nhà nước, chỉ đạo của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ về công tác phòng ngừa, đấu tranh, xử lý hoạt động lừa đảo chiếm đoạt tài sản.

Bạn đọc quan tâm

  • Hơn 4.700 vận động viên tranh tài tại Chung kết Hội thao Công an nhân dân năm 2026

  • Khai mạc Lễ hội Sâm Ngọc Linh và dược liệu quốc tế Đà Nẵng 2026

  • Hơn 1 vạn người tham dự Lễ khai mạc Sports Festival 2026

  • Lễ hội Cầu ngư Phan Thiết mang đậm nét văn hóa đặc sắc ngư dân vùng biển Lâm Đồng

  • Tàu CSB 2007: Khẳng định bản lĩnh, năng lực làm chủ vũ khí trang bị kỹ thuật hiện đại

  • Cổng thông tin Thông tấn xã Việt Nam
  • Vietnamplus
  • Báo tin tức
  • Báo Thể thao văn hóa
  • Trang thông tin kinh tế của TTXVN
  • Trang thông tin đồ họa của TTXVN
  • Vietnamnews
  • Lecourrier du Vietnam
  • Báo ảnh Việt Nam
  • Vietnam Law Magazine
  • Truyền hình Thông tấn
  • Dân tộc miền núi
  • Chuyên trang thông tin Việt Nam hạnh phúc

Cơ quan chủ quản: Thông tấn xã Việt Nam
Địa chỉ: Số 05 Lý Thường Kiệt, Cửa Nam, Hà Nội
Chịu trách nhiệm: Trưởng ban Trần Ngọc Tú
Phó Trưởng ban: Hoàng Như Hoa, Nguyễn Văn Nhật, Lê Thị Thu Hương
Số điện thoại: 024.38257994 - Fax: 024.3826.7981 - Email: tap.phongbien@gmail.com

Không sao chép nội dung khi chưa có sự đồng ý bằng văn bản !

  • Trang chủ
  • Giới thiệu
  • Thời tiết
  • Thời sự
    • Xây dựng Đảng
    • Quốc hội với Cử tri
    • Chính phủ hành động
    • Hội nhập
  • Xã hội
    • An sinh
    • Sức khỏe
    • Giáo dục
  • Pháp luật
    • An ninh trật tự
    • An toàn giao thông
  • Chính sách và phát triển
    • Thông tin doanh nghiệp
  • Văn hóa
    • Du lịch
  • Khoa học
  • Thể thao
  • Chính sách mới
  • Trang địa phương
  • Đa phương tiện