# giảng viên

  • Thời sự

    Bồi dưỡng lý luận chính trị cho hơn 700 giảng viên, giáo viên khu vực phía Bắc

    24/08/2026 15:23’ Sáng 24/8, tại Hà Nội, Ban Tuyên giáo Trung ương tổ chức Hội nghị toàn quốc bồi dưỡng tập huấn lý luận chính trị năm 2026 cho đội ngũ giảng viên, giáo viên trong hệ thống giáo dục quốc dân Khu vực phía Bắc.
  • Xây dựng Đảng

    Cập nhật tư duy mới cho đội ngũ giảng viên, giáo viên lý luận chính trị khu vực phía Nam

    10/08/2026 11:15’ Ngày 10/8, tại thành phố Cần Thơ, Ban Tuyên giáo Trung ương phối hợp với Thành ủy Cần Thơ, Học viện Chính trị khu vực IV tổ chức khai mạc Hội nghị toàn quốc bồi dưỡng, tập huấn lý luận chính trị năm 2026 dành cho đội ngũ giảng viên, giáo viên khu vực phía Nam trong hệ thống giáo dục quốc dân.
  • Khoa học - Sáng tạo

    Gần 160 giảng viên học viên tham dự Trường hè Khoa học Việt Nam

    05/08/2026 17:25’ Tại Trường hè, các giảng viên đã giúp học viên hiểu sâu hơn về bản chất của khoa học, hình thành tư duy khoa học đúng đắn và tiếp cận các vấn đề nghiên cứu dưới góc nhìn đa chiều, liên ngành.
  • Giáo dục

    Chuẩn hóa trình độ đào tạo theo từng chức danh giảng viên cao đẳng

    16/04/2026 13:13’ Bộ Giáo dục và Đào tạo vừa ban hành Thông tư số 25/2026/TT-BGDĐT quy định chuẩn nghề nghiệp giảng viên cao đẳng.
  • Giáo dục

    Mở rộng phạm vi áp dụng chuẩn nghề nghiệp giảng viên đại học

    12/04/2026 09:16’ Việc ban hành Thông tư số 26/2026/TT-BGDĐT tạo nền tảng quan trọng để nâng cao chất lượng giáo dục và đào tạo, đáp ứng yêu cầu phát triển nguồn nhân lực chất lượng cao trong giai đoạn mới.

Chính sách mới

  • Tập trung khắc phục hậu quả bão số 4 và mưa lũ

    Phó Thủ tướng Chính phủ Hồ Quốc Dũng yêu cầu tập trung khắc phục hậu quả bão số 4 và mưa lũ, bảo đảm an toàn, ổn định đời sống người dân.
  • Việt Nam đặt mục tiêu thuộc nhóm 10 quốc gia dẫn đầu châu Á về trí tuệ nhân tạo vào năm 2045

    Theo Chiến lược, Việt Nam chuyển từ tư duy nghiên cứu, phát triển và ứng dụng trí tuệ nhân tạo sang nghiên cứu, phát triển trí tuệ nhân tạo và chuyển đổi toàn diện quốc gia bằng trí tuệ nhân tạo.
  • Lần đầu tiên quy định “ngành, nghề đặc thù” trong lĩnh vực nghệ thuật, thể dục, thể thao

    Lần đầu tiên khái niệm “ngành, nghề đặc thù” được quy định, gồm các ngành, nghề thuộc lĩnh vực nghệ thuật, thể dục, thể thao trong danh mục do Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành theo quy định của pháp luật chuyên ngành.

Bạn đọc quan tâm

  • Tư duy nhân văn trong thời đại AI: Giữ con người ở vị trí trung tâm

  • Khai mạc Giải Vovinam miền Bắc lần thứ III năm 2026

  • Thêm một người tử vong trong vụ nổ tại phòng trọ ở Phú Thọ

  • Hiến đất mở đường ở vùng đồng bào dân tộc thiểu số

  • Phát hiện di vật mang tên liệt sĩ Trần Văn Thanh trong quá trình lấy mẫu ADN

  • Cổng thông tin Thông tấn xã Việt Nam
  • Vietnamplus
  • Báo tin tức
  • Báo Thể thao văn hóa
  • Trang thông tin kinh tế của TTXVN
  • Trang thông tin đồ họa của TTXVN
  • Vietnamnews
  • Lecourrier du Vietnam
  • Báo ảnh Việt Nam
  • Vietnam Law Magazine
  • Truyền hình Thông tấn
  • Dân tộc miền núi
  • Chuyên trang thông tin Việt Nam hạnh phúc

Cơ quan chủ quản: Thông tấn xã Việt Nam
Địa chỉ: Số 05 Lý Thường Kiệt, Cửa Nam, Hà Nội
Chịu trách nhiệm: Trưởng ban Trần Ngọc Tú
Phó Trưởng ban: Hoàng Như Hoa, Nguyễn Văn Nhật, Lê Thị Thu Hương
Số điện thoại: 024.38257994 - Fax: 024.3826.7981 - Email: tap.phongbien@gmail.com

Không sao chép nội dung khi chưa có sự đồng ý bằng văn bản !

  • Trang chủ
  • Giới thiệu
  • Thời sự
    • Xây dựng Đảng
    • Quốc hội với Cử tri
    • Chính phủ hành động
    • Hội nhập
  • Xã hội
    • An sinh
    • Sức khỏe
    • Giáo dục
  • Pháp luật
    • An ninh trật tự
    • An toàn giao thông
  • Chính sách và phát triển
    • Thông tin doanh nghiệp
  • Du lịch
  • Văn hóa
  • Khoa học - Sáng tạo
  • Thể thao
  • Chính sách mới
  • Thời tiết
  • Trang địa phương
  • Đa phương tiện