# hoàn cảnh

  • An sinh

    Khánh thành bàn giao công trình di tích Hòn Đá Bạc và 500 căn nhà tặng đồng bào khó khăn

    25/06/2026 20:19’ Chiều 25/6 tại Khu di tích lịch sử quốc gia Hòn Đá Bạc, xã Đá Bạc, tỉnh Cà Mau, Bộ Công an phối hợp Tỉnh ủy, UBND tỉnh Cà Mau tổ chức Lễ khánh thành, trao tặng công trình nâng cấp Khu di tích Hòn Đá Bạc và 500 căn nhà tặng đồng bào có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.
  • An sinh

    Kết nối yêu thương, chăm lo cho người có hoàn cảnh đặc biệt

    31/05/2026 21:30’ Thông qua hoạt động trải nghiệm, trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt được gặp gỡ nhiều người bạn mới, tăng cường kỹ năng giao tiếp và thêm tự tin trong cuộc sống.
  • Xã hội

    Vận động nguồn lực, chăm lo đời sống cho hộ nghèo, người yếu thế

    31/05/2026 13:42’ Các cấp Hội Chữ thập đỏ trong tỉnh Vĩnh Long đã tích cực vận động nguồn lực nhằm thực hiện nhiều hoạt động nhân đạo, thiết thực, góp phần chăm lo đời sống cho hộ nghèo, người yếu thế trong xã hội.
  • Thời sự

    Cà Mau phát động xây 1.000 căn nhà cho hộ nghèo, có hoàn cảnh khó khăn

    16/05/2026 11:46’ Tại chương trình, các cơ quan ban, ngành tỉnh Cà Mau cùng các doanh nghiệp, mạnh thường quân đã trao bảng tượng trưng hỗ trợ xây dựng 1.000 căn nhà cho hộ nghèo, cận nghèo và hộ có hoàn cảnh khó khăn với số tiền trên 14 tỷ đồng
  • Thời sự

    Chủ tịch Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam thăm, tặng quà gia đình chính sách, người lao động có hoàn cảnh khó khăn tại Ninh Bình

    27/04/2026 12:20’ Đảng, Nhà nước, nhân dân luôn ghi nhớ, tri ân và thực hiện tốt các chính sách đối với người có công.
  • Xã hội

    Thiết thực chăm lo Tết cho người dân có hoàn cảnh khó khăn

    13/02/2026 12:21’ Nhiều chương trình thiết thực, ý nghĩa được tổ chức như: gói bánh chưng xanh, thăm hỏi, trao quà Tết... không chỉ mang đến không khí phấn khởi, ấm áp đầu năm mới mà còn góp phần thắt chặt mối quan hệ giữa Đảng, chính quyền với nhân dân.
  • An sinh

    Lực lượng vũ trang chung tay chăm lo Tết cho học sinh, người có hoàn cảnh khó khăn

    07/02/2026 20:10’ Ban tổ chức hỗ trợ kinh phí sửa chữa lớp học; trao tặng đồ dùng, vật dụng... cho 28 gia đình chính sách, gần 120 suất quà cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn, trao các suất quà cho 8 giáo viên tại điểm trường Co Sung, Mầm non Đông Sang.
  • An sinh

    Trao tặng hơn 1.000 phần quà Tết cho người có hoàn cảnh khó khăn tại Ninh Bình

    31/01/2026 16:30’ Trung ương Hội Chữ thập đỏ Việt Nam cùng các đơn vị đồng hành trao tặng trên 1.000 phần quà Tết, với tổng giá trị hơn 1,5 tỷ đồng cho người khuyết tật, người già không nơi nương tựa, trẻ em mồ côi, người có hoàn cảnh khó khăn bị ảnh hưởng bởi thiên tai trên địa bàn tỉnh Ninh Bình.
  • An sinh

    Lan tỏa chương trình “Tết Nhân ái”

    25/01/2026 18:01’ Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai trao tặng 75 suất quà Tết có tổng trị giá 45 triệu đồng (600 ngàn đồng/suất) cho các hộ có hoàn cảnh khó khăn, cận nghèo, bị thiệt hai do thiên tai, khuyết tật, người gia neo đơn, trẻ mồ côi và người yếu thế ở xã Vân Canh.

Chính sách mới

  • Các trường hợp tạm hoãn xuất cảnh do nợ thuế

    Chính phủ ban hành Nghị định 252/2026/NĐ-CP quy định chi tiết một số điều và biện pháp để tổ chức, hướng dẫn thi hành Luật Quản lý thuế, trong đó quy định cụ thể các trường hợp tạm hoãn xuất cảnh do nợ thuế.
  • Quy định đối tượng sử dụng hóa đơn điện tử

    Chính phủ ban hành Nghị định 254/2026/NĐ-CP quy định chi tiết một số điều và biện pháp để tổ chức, hướng dẫn thi hành Luật Quản lý thuế số 108/2025/QH15 về hóa đơn điện tử, chứng từ điện tử.
  • Chiến lược phát triển thanh niên Việt Nam giai đoạn 2021-2030

    Phó Thủ tướng Chính phủ Phạm Thị Thanh Trà vừa ký Quyết định số 1184/QĐ-TTg ngày 01/7/2026 phê duyệt điều chỉnh, bổ sung Chiến lược phát triển thanh niên Việt Nam giai đoạn 2021-2030 (Chiến lược).

Bạn đọc quan tâm

  • Phó Thủ tướng Lê Tiến Châu: Tập trung tổng rà soát hệ thống văn bản quy phạm pháp luật

  • Chương trình phát triển kinh tế số và xã hội số giai đoạn 2026-2030: Xây dựng nền kinh tế số năng động dựa trên nền tảng số, dữ liệu và AI

  • Khách quốc tế đến Việt Nam tăng gần 15% trong 6 tháng đầu năm

  • Hợp tác quản lý tăng huyết áp, đái tháo đường tại y tế cơ sở

  • Phát triển công nghiệp vật liệu ngành hóa chất Việt Nam

  • Cổng thông tin Thông tấn xã Việt Nam
  • Vietnamplus
  • Báo tin tức
  • Báo Thể thao văn hóa
  • Trang thông tin kinh tế của TTXVN
  • Trang thông tin đồ họa của TTXVN
  • Vietnamnews
  • Lecourrier du Vietnam
  • Báo ảnh Việt Nam
  • Vietnam Law Magazine
  • Truyền hình Thông tấn
  • Dân tộc miền núi
  • Chuyên trang thông tin Việt Nam hạnh phúc

Cơ quan chủ quản: Thông tấn xã Việt Nam
Địa chỉ: Số 05 Lý Thường Kiệt, Cửa Nam, Hà Nội
Chịu trách nhiệm: Trưởng ban Trần Ngọc Tú
Phó Trưởng ban: Hoàng Như Hoa, Nguyễn Văn Nhật, Lê Thị Thu Hương
Số điện thoại: 024.38257994 - Fax: 024.3826.7981 - Email: tap.phongbien@gmail.com

Không sao chép nội dung khi chưa có sự đồng ý bằng văn bản !

  • Trang chủ
  • Giới thiệu
  • Thời tiết
  • Thời sự
    • Xây dựng Đảng
    • Quốc hội với Cử tri
    • Chính phủ hành động
    • Hội nhập
  • Xã hội
    • An sinh
    • Sức khỏe
    • Giáo dục
  • Pháp luật
    • An ninh trật tự
    • An toàn giao thông
  • Chính sách và phát triển
    • Thông tin doanh nghiệp
  • Văn hóa
    • Du lịch
  • Khoa học
  • Thể thao
  • Chính sách mới
  • Trang địa phương
  • Đa phương tiện