# mang tên Bác

  • Văn hóa

    Biểu diễn nghệ thuật và trình chiếu 3D Mapping mừng 50 năm Thành phố mang tên Bác

    01/07/2026 22:25’ Hàng nghìn người dân và du khách đã có mặt từ sớm để thưởng thức chương trình nghệ thuật kết hợp công nghệ trình chiếu hiện đại ngay tại công trình kiến trúc biểu tượng của Thành phố.
  • Thời sự

    Thiết thực kỷ niệm 50 năm thành phố mang tên Bác

    01/07/2026 20:31’ Công trình được kết cấu thành 5 chủ đề lớn, tái hiện hành trình phát triển của thành phố từ Mùa Xuân toàn thắng đến Thành phố mang tên Bác.
  • Chính sách và phát triển

    Chủ tịch UBND Thành phố Hồ Chí Minh Nguyễn Văn Được: Tiên phong đổi mới, tạo động lực tăng trưởng cho quốc gia

    01/07/2026 09:25’ Trong 50 năm qua, Thành phố Hồ Chí Minh đã phát huy truyền thống cách mạng, tinh thần kiên cường, năng động, sáng tạo và nghĩa tình; vững vàng vượt qua muôn vàn khó khăn, thách thức để bứt phá mạnh mẽ.
  • Thời sự

    50 năm Thành phố mang tên Bác: Dâng hoa tưởng nhớ Chủ tịch Hồ Chí Minh

    01/07/2026 09:21’ Trong không khí trang nghiêm, Đoàn đại biểu đã thành kính dâng hoa và dành một phút mặc niệm tưởng nhớ Chủ tịch Hồ Chí Minh - lãnh tụ thiên tài của Đảng và dân tộc, Anh hùng giải phóng dân tộc, Danh nhân văn hóa thế giới.
  • Xây dựng Đảng

    Chủ tịch Hồ Chí Minh: “Miền Nam yêu quý luôn ở trong trái tim tôi”

    30/06/2026 11:00’ Ngày 2/7/1976, tại Kỳ họp thứ nhất, Quốc hội khóa VI đã ban hành Nghị quyết chính thức đổi tên thành phố Sài Gòn - Gia Định thành Thành phố Hồ Chí Minh.
  • Xã hội

    Đồng loạt ra quân thi đua chào mừng 50 năm Thành phố mang tên Bác

    28/06/2026 14:45’ Sự kiện là hoạt động trọng điểm nhằm phát huy khối đại đoàn kết toàn dân tộc, huy động sức mạnh toàn dân tham gia bảo vệ môi trường, xây dựng nếp sống văn minh và phát triển bền vững.
  • Thể thao

    50 năm Thành phố mang tên Bác: Hơn 5.000 người tham gia chương trình "Hành trình di sản - Tiến bước tương lai"

    28/06/2026 12:04’ Tại chương trình, các đại biểu và người dân đi bộ trên lộ trình dài khoảng 1,5 km, xuất phát từ Công viên 30/4, đi qua các tuyến đường Lê Duẩn, Công xã Paris, Đồng Khởi, Lê Lợi, Nguyễn Huệ, Lê Thánh Tôn, Pasteur và trở về đích trên đường Lê Duẩn.
  • Xã hội

    50 năm Thành phố mang tên Bác: Từ khát vọng lòng dân đến tầm nhìn thế kỷ

    27/06/2026 12:01’ Nhìn lại cột mốc lịch sử nửa thế kỷ trước, việc Sài Gòn - Gia Định chính thức mang tên Chủ tịch Hồ Chí Minh không đơn thuần là quyết định hành chính mà là kết quả tất yếu của một dòng chảy khát vọng thẳm sâu, âm ỉ cháy trong lòng người dân qua hai cuộc kháng chiến trường kỳ.
  • Xã hội

    50 năm thành phố Sài Gòn - Gia Định mang tên Bác: Thêm nhiều công trình vì dân

    08/06/2026 14:10’ Các dự án khởi công dịp ngày 2/7 là những công trình hạ tầng giao thông chiến lược, có ý nghĩa đặc biệt quan trọng đối với định hướng phát triển của thành phố trong giai đoạn mới.
  • Xây dựng Đảng

    Biểu dương những tấm gương thầm lặng làm đẹp thêm Thành phố mang tên Bác

    19/05/2026 14:47’ Thành phố Hồ Chí Minh ghi nhận và biểu dương 181 tập thể, 177 cá nhân tiêu biểu, xuất sắc trong học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh.
  • Xây dựng Đảng

    Từ siêu đô thị tới “đô thị đặc biệt” Thành phố Hồ Chí Minh

    30/04/2026 09:04’ Với diện tích hơn 6.772km2, dân số trên 14 triệu người, Thành phố Hồ Chí Minh từ ngày 1/7/2025 (sau sáp nhập 3 địa phương là Thành phố Hồ Chí Minh, Bình Dương và Bà Rịa - Vũng Tàu trước đây) đã định hình một siêu đô thị.
  • Quốc hội với Cử tri

    Bầu cử Quốc hội và HĐND: Cử tri thành phố mang tên Bác bước vào ngày hội toàn dân

    15/03/2026 07:32’ Toàn thành phố có gần 9,7 triệu cử tri tham gia kỳ bầu cử này, với thời gian bỏ phiếu theo quy định từ 7 giờ đến 19 giờ ngày Chủ nhật 15/3.

Chính sách mới

  • Kéo dài thời hạn áp dụng ưu đãi thuế với mặt hàng xăng, dầu đến 30/9/2026

    Điều chỉnh thời gian có hiệu lực của Nghị quyết để đáp ứng yêu cầu phát triển kinh tế - xã hội, đảm bảo an ninh năng lượng, ổn định thị trường xăng, dầu.
  • Thủ tục cấp phép hoạt động báo chí của phóng viên không thường trú

    Khi hoạt động báo chí tại Việt Nam, phóng viên không thường trú mang theo giấy phép hoạt động báo chí và hộ chiếu.
  • Một số điểm mới của Luật Báo chí 2025

    Luật Báo chí 2025 ghi nhận nhiều sửa đổi quan trọng nhằm thích ứng với sự phát triển của công nghệ và thực trạng báo chí hiện nay.

Bạn đọc quan tâm

  • Kéo dài thời hạn áp dụng ưu đãi thuế với mặt hàng xăng, dầu đến 30/9/2026

  • Biểu diễn nghệ thuật và trình chiếu 3D Mapping mừng 50 năm Thành phố mang tên Bác

  • Hấp dẫn du lịch cộng đồng Mường Cốc

  • Chiến dịch 500 ngày đêm: Khẩn trương xác minh nguồn tin, tìm kiếm hài cốt liệt sĩ tại Câu Nhi

  • Ứng dụng robot thế hệ mới: Mở thêm cơ hội điều trị cho người bệnh cong vẹo cột sống

  • Cổng thông tin Thông tấn xã Việt Nam
  • Vietnamplus
  • Báo tin tức
  • Báo Thể thao văn hóa
  • Trang thông tin kinh tế của TTXVN
  • Trang thông tin đồ họa của TTXVN
  • Vietnamnews
  • Lecourrier du Vietnam
  • Báo ảnh Việt Nam
  • Vietnam Law Magazine
  • Truyền hình Thông tấn
  • Dân tộc miền núi
  • Chuyên trang thông tin Việt Nam hạnh phúc

Cơ quan chủ quản: Thông tấn xã Việt Nam
Địa chỉ: Số 05 Lý Thường Kiệt, Cửa Nam, Hà Nội
Chịu trách nhiệm: Trưởng ban Trần Ngọc Tú
Phó Trưởng ban: Hoàng Như Hoa, Nguyễn Văn Nhật, Lê Thị Thu Hương
Số điện thoại: 024.38257994 - Fax: 024.3826.7981 - Email: tap.phongbien@gmail.com

Không sao chép nội dung khi chưa có sự đồng ý bằng văn bản !

  • Trang chủ
  • Giới thiệu
  • Thời tiết
  • Thời sự
    • Xây dựng Đảng
    • Quốc hội với Cử tri
    • Chính phủ hành động
    • Hội nhập
  • Xã hội
    • An sinh
    • Sức khỏe
    • Giáo dục
  • Pháp luật
    • An ninh trật tự
    • An toàn giao thông
  • Chính sách và phát triển
    • Thông tin doanh nghiệp
  • Văn hóa
    • Du lịch
  • Khoa học
  • Thể thao
  • Chính sách mới
  • Trang địa phương
  • Đa phương tiện