# tiêu chí

  • Chính sách mới

    Ban hành Bộ tiêu chí đánh giá kết quả công nghiệp hóa, hiện đại hóa

    09/07/2026 20:40’ Ngày 9/7, Phó Thủ tướng Thường trực Phạm Gia Túc ký Quyết định số 1248/QĐ-TTg ban hành Bộ tiêu chí đánh giá kết quả công nghiệp hóa, hiện đại hóa cấp quốc gia, cấp ngành và địa phương.
  • An toàn giao thông

    6 tháng năm 2026: Tai nạn giao thông giảm trên cả ba tiêu chí

    06/07/2026 17:18’ 6 tháng năm 2026, trên địa bàn cả nước xảy ra 7.755 vụ tai nạn giao thông, làm chết 4.832 người và bị thương 4.509 người.
  • Thời sự

    Thí điểm mô hình “xã, phường xã hội chủ nghĩa”: Hà Nội xây dựng đề án với hệ thống 54 tiêu chí cụ thể

    21/05/2026 20:54’ Các đại biểu dự hội thảo cho rằng, việc xây dựng mô hình xã, phường xã hội chủ nghĩa không chỉ nhằm đổi mới quản trị cơ sở mà còn góp phần tạo dựng nền tảng phát triển bền vững cho đất nước trong dài hạn
  • Giáo dục

    5 nhóm tiêu chí đánh giá kết quả rèn luyện của sinh viên

    17/05/2026 11:07’ Thông tư quy định 5 nhóm nội dung lớn của công tác sinh viên, gồm: giáo dục sinh viên; tư vấn, hỗ trợ sinh viên; quản lý sinh viên; đánh giá kết quả rèn luyện và xử lý kỷ luật đối với sinh viên.
  • Xã hội

    Xây dựng "Bộ tiêu chí xây dựng phường hạnh phúc" cần góc nhìn đa chiều

    20/03/2026 16:53’ Nhân Ngày Quốc tế Hạnh phúc (20/3), Viện Nghiên cứu phát triển Thành phố Hồ Chí Minh (HIDS) phối hợp với phường Thủ Đức tổ chức tọa đàm “Bộ tiêu chí xây dựng phường hạnh phúc”.
  • An toàn giao thông

    2 tháng năm 2026, tai nạn giao thông giảm cả 3 tiêu chí

    03/03/2026 15:33’ Trong 2 tháng đầu năm 2026 (từ 15/12/2025 - 14/2/2026), tai nạn giao thông trên cả nước giảm cả 3 tiêu chí về số vụ, số người chết và số người bị thương so với cùng kỳ năm 2025.

Chính sách mới

  • Quy định mới về đăng ký tổ hợp tác, hợp tác xã, liên hiệp hợp tác xã

    Chính phủ ban hành Nghị định số 295/2026/NĐ-CP quy định về đăng ký tổ hợp tác, hợp tác xã, liên hiệp hợp tác xã.
  • Chính phủ thông qua hồ sơ Đề án thành lập thành phố Quảng Ninh trực thuộc Trung ương

    Chính phủ vừa ban hành Nghị quyết số 202/NQ-CP ngày 27/7/2026 về hồ sơ Đề án thành lập thành phố Quảng Ninh trực thuộc Trung ương.
  • Quy định mới về chức năng, quyền hạn và cơ cấu tổ chức của Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch

    Ngày 27/7, Chính phủ ban hành Nghị định số 298/2026/NĐ-CP quy định chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn và cơ cấu tổ chức của Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch.

Bạn đọc quan tâm

  • Thúc đẩy hợp tác công nghệ cao phục vụ bảo đảm an ninh, trật tự

  • Phát huy lợi thế đối ngoại, tạo động lực phát triển mới

  • Tạo điều kiện để phụ nữ tự tin, sáng tạo, làm chủ công nghệ

  • Cựu chiến binh miền núi giúp nhau giảm nghèo, làm kinh tế giỏi

  • Triển khai 100 ngày tháo gỡ điểm nghẽn về chuyển đổi số

  • Cổng thông tin Thông tấn xã Việt Nam
  • Vietnamplus
  • Báo tin tức
  • Báo Thể thao văn hóa
  • Trang thông tin kinh tế của TTXVN
  • Trang thông tin đồ họa của TTXVN
  • Vietnamnews
  • Lecourrier du Vietnam
  • Báo ảnh Việt Nam
  • Vietnam Law Magazine
  • Truyền hình Thông tấn
  • Dân tộc miền núi
  • Chuyên trang thông tin Việt Nam hạnh phúc

Cơ quan chủ quản: Thông tấn xã Việt Nam
Địa chỉ: Số 05 Lý Thường Kiệt, Cửa Nam, Hà Nội
Chịu trách nhiệm: Trưởng ban Trần Ngọc Tú
Phó Trưởng ban: Hoàng Như Hoa, Nguyễn Văn Nhật, Lê Thị Thu Hương
Số điện thoại: 024.38257994 - Fax: 024.3826.7981 - Email: tap.phongbien@gmail.com

Không sao chép nội dung khi chưa có sự đồng ý bằng văn bản !

  • Trang chủ
  • Giới thiệu
  • Thời tiết
  • Thời sự
    • Xây dựng Đảng
    • Quốc hội với Cử tri
    • Chính phủ hành động
    • Hội nhập
  • Xã hội
    • An sinh
    • Sức khỏe
    • Giáo dục
  • Pháp luật
    • An ninh trật tự
    • An toàn giao thông
  • Chính sách và phát triển
    • Thông tin doanh nghiệp
  • Văn hóa
    • Du lịch
  • Khoa học
  • Thể thao
  • Chính sách mới
  • Trang địa phương
  • Đa phương tiện